มุมเดิมที่เดิม ลากไปอู่เดิม พี่ๆน้าๆ แก้ไงดีครับ กับเรื่องน้ำดัน เกียร์auto ถ้าอยากลง...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย มอสซ่าร์ คนเดิม' เพิ่มเติมเด่วบอก, 2 มิถุนายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    มุมเดิมที่เดิม ลากไปอู่เดิม พี่ๆน้าๆ แก้ไงดีครับ กับเรื่องน้ำดัน เกียร์auto ถ้าอยากลง srผมต้องทำอะไรบ้าง

1. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ต้องบอกอาการให้มากกว่านี้คับถึงจะตอบได้

2. น้ำดัน = ความร้อนขึ้น? ปะเก็นรั่ว? ฝาสูบโก่ง?

3. น้ำดัน = ความร้อนขึ้น? ปะเก็นรั่ว? ฝาสูบโก่ง? ตามที่เขาว่า แต่ถ้ยก sr. เกียร์ออโต้ผมรับดูแลต่อนะครับ. มอสซ่าร์ คนเดิม' เพิ่มเติมเด่วบอก

4. ดูฝาว่าร้าวไหม ถ้าไม่ก็ไสฝา รึเปลี่ยนฝา ส่วนน้ำดันแก้เปลี่ยนปั้มน้ำ วาล์วน้ำ ล้างหม้อน้ำครับ คราวๆก่อนครับ

5. sr20de นะ แจ่มขับสนุก ไม่จุกจิก

6. คือตอนแรกเหมือนหม้อน้ำตันครับ เลยไปล้าง เปลี่ยนวาล์ว พอใช้ไปไม่ถึงเดือนก็ ฮีทสุดขีดอีก เลยไปเช็คฝาดู ก็ไม่โก่งประเก็นไม่รั่ว แล้วผมดันทุรัง เอาไปต่างจังหวัดกลับมาฮีทสุด เลยดับไม่ติดเลยครับ

7. ลองดูวาล์วน้ำ เทอโมสตรัทดูครับ ลองจับท่อน้ำบนล่างดูครับ ร้อนเท่ากันไหม น้ำวนรึป่าว รถผมเพิ่งทำไป แต่เป็นที่ประเก็นฝาสูบด้วยส่วนนึงครับซึมๆ แต่น้ำพุ่งเป็นน้ำพุเลย

8. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    ความร้อนซ่อมได้ไม่นานก็เป็นอีก วางใหม่1เสียงครับ

วางใหม่จบกว่าหาถามพี่ในกลุ่มเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้