ใครรู้บ้างเวลาขับรถแล้วทำไมรถสั่นใช้ความเร็ว40ก็สั่นแล้วเกี่ยวกับเพลาหรือเปล่าไปทำช่วงล...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Met Nissan, 31 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Met Nissan

Met Nissan Guest

0
    0
    0
    ใครรู้บ้างเวลาขับรถแล้วทำไมรถสั่นใช้ความเร็ว40ก็สั่นแล้วเกี่ยวกับเพลาหรือเปล่าไปทำช่วงล่างมา

2. Worawit Mast

Worawit Mast Guest

0
    0
    0
    ไปทำช่วงล่างมา ตั้งศูนย์ยังครับ

3. Met Nissan

0
    0
    0
    ยังคับแต่แล้วมันสั่นทั้งรถเลย

4. เช็คน็อตล้อก่อนอันดับแรก

5. Met Nissan

0
    0
    0
    ยางเปลี่ยนมาใหม่เมื่อตอนเย็นนี้เอง แต่วันก่อนไปทำช่วงล่างมาเปลี่ยนลูกปืนล้อมากลัวเพลามันคดหรือป่าว

6. Worawit Mast

0
    0
    0
    เปลี่ยนยางมาแล้วถึงเป็นใช่ไหมครับ ขอข้อมูลด้วยครับว่าไปทำอะไรมาบ้าง แล้วถึงเป็น

7. Met Nissan

0
    0
    0
    เปล่าคับพอขับออกมาจากร้านช่วงล่างก็เป็นตอนแรกนึกว่ายางเปลี่ยนยางแล้วก็ยังสั่นอยู่

8. Worawit Mast

0
    0
    0
    มีข้อมูล พี่ๆ เขาจะได้ช่วยวิเคราะห์ครับ

9. Met Nissan

0
    0
    0
    ช่างบอกไม่รู้เพลาคดป่าวพุ้งให้เข้ามาดู

10. แร๋กพังมั้ง

11. Met Nissan

0
    0
    0
    เดี๋ยวพรุ่งนี้เข้าำปให้ร้านที่ทำช่วงล่างดูก่อนแล้วค่อยไปตั้งศูนย์แล้ว ขอบคุณทุกความคิดเห็นคัฟ

12. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ลองไปตั้งศูนย์ กะถ่วงล้อดูคับ เวบาตั้งศูนย์ ร้านที่ดี เค้าจะดูช่วงล่างให้ด้วย จะได้รู้ว่าอะำรหลวม

13. Pond Panupong

Pond Panupong Guest

0
    0
    0
    ยิ่งเร่ง ความเร็วยิ่งสั่นป่าวครับ ผมเคยเป็น เพลาขับใน

14. Met Nissan

0
    0
    0
    ทำอะไรเกี่ยวกับช่วงล่าง ทุกอย่าง ต้องตั้งศูนย์ครับ ชัวร์ที่สุด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้