ช้วยหาวิธีเอาซีลยาง รองเบ้าหัว ออกให้ที่ครับ มันละลายติดกับเบ้าหัวเทียนเอาไม่ออกครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ว่าที่ร้อยตรี ชัชวาลย์, 4 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ช้วยหาวิธีเอาซีลยาง รองเบ้าหัว ออกให้ที่ครับ มันละลายติดกับเบ้าหัวเทียนเอาไม่ออกครับ จะเปลียนซีลใหม่ ( อุตสาเอาไปยิงทรายมา เซงเลยครับจะทำไงดี )

1. ใช้ไดเป่าผมจี้ให้ยางออ่นตัวก็ยังเอาไม่ออกเลยครับ

2. Mon Amonsak

Mon Amonsak Guest

0
    0
    0
    โซเนค หรือ ทินเนอร์ ละครับลองยัง

3. ยังเลยครับเดียวไปลองดูครับ

4. ไดร์ร้อนเป่าเลยครับ ให้อ่อนตัวแล้วงัดออก ที่เหลือคัตเตอร์ขูด

5. ครับผม ถ้า มันเป็นรอยจะเป็นไรไหมครับ

6. ถ้าเป็นรอยนิดหน่อยไม่เป็นไร ทากาวหน่อย

7. ขอบคุณพีตุ้ย เดียวไปลองดูครับ

8. กาวบอร์นเทา ทาประเก็นอ่ะ ซื้อมาไว้เลยต้องใช้ ของแท้หลอด300บาท

9. แต่ถ้ารอยเยอะเอาออกนะครับ เปลี่ยนใหม่เถอะ กลัวเอาไม่อยู่ครับ ซีลอันละไม่กี่บาท จะได้ไม่ต้องรื้อบ่อยๆ เดี๋ยวจะเสียสองเด้ง สามเด้ง เพราะไหนจะประเก็นฝาครอบวาวล์อีก

10. เปลี่นใหม่อันเท่าไรพอทราบราคาใหม่ครับ

11. ไดเป่าผมจี้ แล้ว ยังไม่ออกครับ ความร้อน ยังไม่มากไปครับ แต่ก็เกือบได้ผล ผมจะไปซื้อ ที่เป่าลมร้อน มา แต่คิดดูก่อนว่าราคาฝาใหม่กับ ที่เป่าลมร้อมมันต่างกันเยอะใหม่ครับ (เฮอ เซงเลยครับกับแค่ลูกยางไหม้ติด ยังเอาไม่ออกเลย ก่อนหน้านี้เคยเปลี่ยนไปแล้วรอบหนึงครับ ใช้ได้ไม่เท่าไรก็รั่วอีก อันนี้ครั้งที่3แล้วครับ แต่ของเดิม ที่ถอดออก เอาออกแบบสบายๆเลยครับ ส่งสัยอันนี้คงไม่ได้คุณภาพเลยเป็นแบบนี้ครับ)

12. Deknon Zaa

Deknon Zaa Guest

0
    0
    0
    เอาไขควงหัวแบนงัดไม่ออกเหรอครับ

13. ไม่ออกครับมันละลายติดตาม ช่องทีใส่ ซีลครับ

14. เวลาใส่อันใหม่ไปมันติดของเก่าที่ติดตามช่องที่ใส่ซีลครับ

15. ไขควงแบนใหญ่ ปักงัดแบบทะแยงกับขอบมันแต่ละช่องน่ะ ออกแรงกดลงไปมันก็ออกนะครับ ที่ซีลนี่ขอบมันเป็นเหล็กแล้วเหมือนยางหุ้มไว้

16. งัดแบบนี้นะ ไขควงด้ามยาวๆหน่อย ตอนงัดระวังมันเด้งเข้าหน้า

17. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    ไขควง งัดค้อนตอกๆๆ ทำไปเรื่อยๆๆ อย่าใช้อารมณ์นะ^^

18. ไดรร้อนผมมีมายืมได้ ไดรร้อนนะไดเป่าผมไม่ไหวนะ อยู่ไกลมั้ยเอามาช่วยทำ

19. ขอบคุณครับเดียวกลับไปลองอีกครั้ง @พี่ตุ้ย ขอบคุณครับ อิอิ ผมใช้ไดเป่าผม เลยไม่ได้ผล ขอบคุณครับพี่เดียวลองใหม่อีกครั้งครับ

20. อัพเดทครับ ตอนนี้ เอาออกได้แล้วครับ โดยใช้วิธีของ@Narathip Puedchana และ พี่ตุ้ยครับ ลงทุนไปซื้อ ที่เป่าลมร้อนมาเลย 990 เป่าแปปเดียวอย่างออนตัว เอาออกได้แบบสบายๆเลยครับ ตอนนี้ปะกอบเส็รจแล้ว รอ กราวแห้งค่อยทดสอบครับ ( ขอบคุณพี่ๆทุกท่านนะครับ ที่ให้คำแนะนำ จนได้มาซึ้งความสำเร็จในครั้งนี้ อิอิ ขอบคุณครับ )

21. ผมเพิ่งขยายดูรูปที่2 ซีลอันที่1กับ4 ไม่แน่ใจว่าใส่กลับด้านหรือป่าวนะครับมันคว่ำหรือหงาย ขอบซีลมันดูเต็มๆเหมือนมันคว่ำอยู่

22. ผม ก็ว่า ผมคงใส่ผิด ตอนนั้น 5555 เอาแล้วดิ แล้วครั้งนี้ใส่ถูกหรือผิด เนี้ย กำ

23. ผมว่าถ้าใส่แบบอันขวาสุดไปเหมือนเดิมมันผิดนะ แล้วใส่แบบนี้ไปทั้ง4อันหรือป่าวครับ ลองดึงสายหัวเทียนขึ้นมาเอาไฟส่องดูก่อนแล้วกัน มันยังใหม่อยู่ถ้าใส่ผิดงัดดีๆแล้วมันไม่ฉีกก็ใส่ใหม่ได้นะ

24. เดียวไปตรวจสอบก่อนครับพรุ้งนี้

งานนี้เปลี่ยนซีล ได้ที่เป่ามาอีกอัน ???

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้