รบกวนสอบถามหน่อยครับ ไฟ abs มันโชวตลอดเลยหน่ะครับ...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Goby Fish, 23 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Goby Fish

Goby Fish Guest

0
    0
    0
    รบกวนสอบถามหน่อยครับ ไฟ abs มันโชวตลอดเลยหน่ะครับ เอาเข้าไปเช็คพี่เค้าก็บอกว่าปั้มมันเสียหรืออะไรนี่แหล่ะครับ ผมขอถามหนอยครับ ว่า ถ้าเกิดเอาไปเปลี่ยนมันจะแพงมากหรือป่าวครับ และเราจำเป็นหรือป่าวครับ หรือไม่มีก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

2. เรื่องไฟ ABS โชว์นี่ รอท่านอื่นๆครับ

3. Piyapat Soontornchaiyar Moo Leo ช่วยตอบทีครับ

4. อาจจะเกิดจากปั้มเบรครั่วหรือสายขาดอะไรทำนองนั้นเดี๋ยวรอแคนมาขยายความ

5. Guntump Tumpp

Guntump Tumpp Guest

0
    0
    0
    ก่อนหน้าที่ไฟจะโชว์ ได้ทำอะไรมาก่อนมั้ยครับ

6. Goby Fish

0
    0
    0
    ไม่ได้ทำอะไรเลยหนน่ะครับ อ่อ มีขับเอาล้อรถไปเบียดฟุตบาทกับเดินท่อใหม่อ่ะครับ นอกนั้นก็ไม่ได้ทำอะไรเลยหน่ะครับ หรือว่าบางทีผมอาจเหยียบเบรคแรงไปมั้งอ่ะครับ มันเพิ่งโชวเมื่อคืนวานอ่ะครับ พอไปเช็คพี่เค้าก็บอกเสียอ่ะครับ ห้าห้าห้า

7. Moo Leo

Moo Leo Guest

0
    0
    0
    เดินท่อใหม่ ลองดูสายไฟด้วยคับ บางทีร้านท่อเอาแก๊สเชื่อมแล้วเปลวแก๊สไปโดนสายไฟละลายอาจเป็นได้ ผมเคยโดนมา ส่วนปั๊ม ABS ลองถามคนนี้คับ Kob Kobkob

8. Sirawit Sawasdee

Sirawit Sawasdee Guest

0
    0
    0
    เสียตามอายุคับต้องเปลี่ยนปั้มใหม่ เช็คโค๊ดแล้วใช่มั้ยคับว่าปั้มชัวมั้ย

9. Goby Fish

0
    0
    0
    ครับ พี่เค้าบอกมาครับ ให้ใบมาด้วย ผมก็ดูไม่ค่อยเป็น ห้าห้าห้า เดี่ยวเยน ๆ ผมถ่ายรูปให้ดูหน่ะครับ แล้วถ้าเปลี่ยนนี่รนาคาเท่าไหร่หน่ะครับ

คับถ้าเป็นที่ปั้ม abs ก็ง่ายเลย ไม่แพง ให้ร้านเค้าลองเปลี่ยนให้เลยนะคับ เปลี่ยนแล้วไฟยังโชว์อยู่ถอดคืน ไปแก้จุดอื่นสายไฟ เซนเซอร์ ฟิว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้