เสียงมันเปนแบบนี้อะคับ :( :( :( :(

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Marut Tasanaprasert, 23 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    เสียงมันเปนแบบนี้อะคับ :( :( :( :(

1. เกิดจากข้างในเครื่อง มีกระประกอบอะไรพลาดแน่นอนครับ

2. เสียงเจ้าชายรึป่าว

3. เมิงก็เล่นมุข เดี๋ยวน้องเค้างง ชายละลาฟ ชาฟละลายนั่นแหละครับ

4. 5555555 แต่ถ้าเสียงชาฟ มันจะเบากว่านี้หน่อยอะคับ แล้วจะดังตามรอบเครื่อง แต่อันนี้จะเร่งหรือยังไงเสียงก้เท่าเดิม เห้ออออออ

5. ถ้าไม่อ่านที่พี่กอฟบอก ผม อึงไปแปป นะเจ๋ง5555

6. โดยส่วนตัว ผมมองไปที่การซ่อมและเปลี่ยนชาพนั่นแหละครับ เพราะส่วนใหญ่การซ่อมเครื่องชาพละลายมักไม่จบ ดังนั้นวิธีที่ดีที่สุด มักจะเปลี่ยนท่อนล่างเลย จบกว่า

7. ถ้าเร่งแล้วเสียงไม่ถี่ขึ้น ก็เบาใจไปเปลาะนึงครับ อาจจะเป็นอย่างอื่นจริงๆ

8. ชาร์ฟละลายแต่แรก ปัญหาที่เจอบ่อย ข้อเหวี่ยงขด ชาร์ฟละลายติดข้อ เอาข้อเหวี่ยงเดิมซ่อมใช้แล้ว เช็คไม่ขาด ก็เหมือนเดิมครับ ชายละลาฟฟ ชะละลาล่ะลา

9. คุณชายละลาฟ

10. เพิ่มเติมครับ เสียงชาฟละลาย ไม่ต้องดังหรือเบาเสมอไป มันขึ้นอยู่กับว่ามันละลายไปแค่ไหน ละลายมากก็ห่างมากดังมาก ละลายน้อยก็ห่างน้อยดังน้อย จ

11. Kanpong OM

Kanpong OM Guest

0
    0
    0
    5555 เค้าเรียกมันแค่ล่อนยังไม่ละลายติด

12. เห้ออออ ตอนนี้ก่ายหน้าผากกแพ้บบ ตอนนี้ช่างเค้าบอกขอเวลาวิเคราะก่อน เพราะกลัวว่าถ้าเปลี่ยนแล้วมันเปนอีกมันจะลำบากก ผมเลยให้เค้าไปทำอีกคันก่อนอาการเดียวกันเลยชาฟละลาย

13. Kanpong OM

Kanpong OM Guest

0
    0
    0
    ท่อนล่างอย่างถูกเลยยกใส่เลย

14. เสียงแบบนี้ไม่น่าจะเกี่ยวกับพวกกระเดื่องวาวไรพวกนี้ใช่มั้ยคับ เพราะผมสงสัยจากตรงนี้ด้วย

เขาตั้งวาล์วได้ก็ไม่เกี่ยวกับกระเดืองล่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้