วันนี้หาสาเหตน้ำรั่วเข้าท้ายรถอีกครั้งนึง...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย ทอม ศักดิ์สิทธิ์ สุวถาวรสกุล, 23 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    วันนี้หาสาเหตน้ำรั่วเข้าท้ายรถอีกครั้งนึง ซึ่งเมื่อก่อนคิดว่าน่าจมาจากขอบร่องตรงท้ายรถที่มีรอยสิลิโคลนเก่ามาตั้งแต่ซื้อรถมา แต่มันก็ไม่ใช่ คิดวา่าน่าจะมาจากยางขอบกระจก นะเพราะลองเอาน้ำราดทุกจุดจนมาเจอจุดบนหลังคา มันซึมตามขอบยางลงไป

1. แบบนี้ฟันธงได้ไหมว่ายางขอบกระจกมีปัญหา

2. อาจจะมาจาก ซุ้มล้อหรือช่องออากาศก็ได้ครับ

3. น้ำมันหยดลงนะลุง ประเด็นจากซุ้มล้อไม่น่าใช่อ่ะ แต่ช่องอากาศนี่หมายถึงยางขอบกระจกใช่ปะ

4. Kung Beam Beam

Kung Beam Beam Guest

0
    0
    0
    ทุกวันนี้ผมยังหารอยรัวไม่เจอ ฝนตกที วิดน้ำออกที อิอิ

5. นานไประวังสนิมนะ รีบหาให้เจอดีกว่าจะได้แก้ไขได้

6. Kung Beam Beam

0
    0
    0
    ผมซิลิโคนยา ทุกจุดแล้วครับ ทั้งมุมบนขอบกระจก ทั้งมุมล่างขอบกระจก มันก็ยังไหลออกมา จากตะเขบข้างบน

7. Kung Beam Beam

0
    0
    0
    รอยที่มันไหลลงมาครับ

8. ถ้าหยด ก็อาจจะเป็นรางน้ำตรงฝากระโปรงท้าย

9. ถามจากไทยคาร์กลาสมาแระเมื่อกี้เค้าแจ้งว่าสาเหตุมาจาก 1.กาวที่ติดกระจกมันหมดสภาพ 2.การผุกร่อนของตัวรถบริเวณขอบกระจก ต้องรื้อวางใหม่ยิงกาวใหม่ถึงจะหาย แต่การยกกระจกออกเค้าบอกเสี่ยงแตกนะครับ แจ้งไว้ก่อน เราก็เลยเฮ่อ

10. Kung Beam Beam

0
    0
    0
    มันซึ่มลงมาครับพี่เป็นทางน้ำยาวลงมา ขอบคุณครับพี่ Saksith Suwathavornsakul สำหรับข้อมูล ผมตั้งใจจะเปลี่ยนขอบยางใหม่ พอดี

11. แต่ไทยคารืกลาสไม่มียางขอบกระจกขายนะต้องเบิก0 แล้วเอาไปให้เค้าเปลี่ยน ค่าแรงยกกระจก1500 ครับเท่ากันทุกสาขา

12. ปัญหาคาใจสำหรับรถอายุเยอะอย่างพวกเรา ^^

13. Kung Beam Beam

0
    0
    0
    ขับรถลุยฝนมา พอถึงบ้าน ต้องเปิดกระโปรง เช็ดน้ำออกทุกที สงสารรถ แหะๆๆ

14. ทางที่ดี ยกกระจกออกเลยครับ มันชอบผุตามขอบกระจกครับ

15. Kung Beam Beam

0
    0
    0
    ครับเฮีย ผมก็ว่าจะทำที่เดียว ตอนทำสีใหม่ ตอนนี้ รอระดมทุนอยู่ครับ หุหุ

16. ถอดกระจก ขอบกระจกมีสนิมก็ขูดโป้วสีใหม่ ซีลกระจกพร้อมเปลี่ยนยางใหม่ หายสนิทครับ

480 บาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้