ช่วงล่าง u12 คับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย popsupergasB14, 19 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. popsupergasB14

popsupergasB14 New Member Member

234
    39
    0
    รบกวนหน่อยคับ u12 ที่ติดแก๊ซ อะคับ ใช้โช๊ค หน้าหลัง อะไรกันมั่งอะคับพี่ ใส่แล้วหน้าทิ่มหนะครับ (ไม่ต้องทิ่มมาก) พอดีได้รถมา แล้วมัน โช๊ค มันไม่ดีคับ ไม่รู้ว่าจะซื้อ ของรุ่นไหนดี เอาแบบ ประหยัดอะคับ แต่ ดุม และ เบรคมันเป็น ของ R32 เวลาซื้อโช๊ค ต้องบอกเขาว่าอะไรอะครับ รบกวนพี่ๆ หน่อยครับ:confused::confused::confused::cry::cry::cry:

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม...........
    ส่วนที่รองรับน้ำหนัก (เพื่อให้รถหน้าทิ่ม-ตูดโด่ง หรือเอียง)
    ไม่ใช่ Shock Absorber นะครับ มันคือ Spring ต่างหาก.....

Shock Ab ไม่ดี อยากเปลี่ยน......... U12 ก็ต้องใช้ของ U12 อ่ะครับ
    ใช้ของตรงรุ่น Standard เนี่ย ประหยัดสุดแล้วครับ........

ดุม U12 กับ Sky ไม่เหมือนกันนะ ใส่แทนกันไม่ได้.......
    แต่ Disc และจานเบรคเนี่ย ใส่แทนกันได้........

เวลาจะซื้อ Shock ก็บอกเค้าว่า เอาของ U12 ได้เลยครับ...... :D

B14er ถูกใจสิ่งนี้
  3. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ครับ.............................

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้