เทหินในตู้ซัปเสียงจะดีขึ้นมั้ย

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย hyundaired, 16 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hyundaired

hyundaired New Member Member

1
    0
    0
    ว่าจะเทหินในตู้แบนด์พาสเสียงจะดีขึ้นไหมครับส่วนตู้เป็นไม้หนานิ้วครึ่งครับ

2. TukKata

TukKata New Member Member

25
    0
    0
    คิดได้ไงครับ หรือใครบอกคุณมา ผิดครับ

3. ping25972

ping25972 New Member Member

70
    0
    0
    บ้าไปแล้วรึ สูตรไหนครับนี้

4. car audio

car audio Guest

0
    0
    0
    หินเป็นหินตู้ปลาหรือเปล่าครับ ถ้าใช่เสียงออกมาจะแน่นครับการเทหินเขาจะเอาหินมาวางเรียงกันจนไม่เห็นไม้จากนั้นก็เทน้ำยาทำกรอบรูปหรือที่เขาเรียกกันว่าเรซิ้นจากนั้นก็รอให้แห่งน้ำยาจะทำให้หินเป็นชิ้นเดียวกับตู้อ๋อลืมบอกเขาเทกันในตู้นะ แต่เสียงออกมาผมก็ว่าดีครับ แต่หนักรถนิดหน่อยครับ

5. CHOK@ELEVEN

CHOK@ELEVEN New Member Member

128
    2
    0
    มีด้วยเหรอสูตรนี้ ไม่เคยได้ยินเลย

6. A 110

A 110 New Member Member

14
    0
    1
    เคยทำแล้ว....หนักรถมาก ผมว่าแค่ไม้ 25 มม. ก็พอแล้วมั้งครับ...ทำไปแข่งหรือครับ

7. `IzE

`IzE New Member Member

20
    0
    0
    เคยเห็นแต่ตู้ไฟเบอร์ ไม่เคยเห็นกับตู้ ไม้ซักที..........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้