@@??? ร้านพรเทพโช้คอัพ....อุดมสุข กับ สุขสวัสดิ์

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Mr_Evolution, 31 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr_Evolution

Mr_Evolution New Member Member

22
    0
    0
    ใครเคยไปทำร้านไหนมาแล้วบ้างครับ อยากรู้ว่าฝีมือ+ราคา แตกต่างกันไม๊

เพราะเคยใช้บริการที่ ร้านพรเทพโช้คอัพ อุดมสุขอ่ะครับ ซึ่งยกนิ้วให้เลย...เยี่ยมจิง

เลยอยากรู้ว่า พรเทพโช้คอัพ สุขสวัสดิ์เป็นไงบ้างอ่ะครับ เผื่อได้ใช้บริการบ้าง
    :D

2. pexky

pexky Member VIP

174
    9
    18
    เคยเอารถไปเปลียนโช๊คDC5 ใส่ES คับ เร็วคับ จบเลย ไม่แพงนะคับ ทำดี คับ

ไม่รู้ว่าที่ไหน....อุดมสุข หรือ สุขสวัสดิ์ มันสุขๆเหมือนกันเลย แต่ทำกับพี่ใหม่ อ่าคับ แถวบางนาอ่าคับ

3. -@MoO_MaY@-

-@MoO_MaY@- New Member Member

46
    0
    0
    จะบอกว่า 2 พรเทพ เป็นพี่น้องกันครับ ...

สาขาสุขสวัสดิ์ เป็นพี่ ... อุดมสุขเป็นน้องครับ ..ฮะ ๆๆๆ...

โดนส่วนตัวแล้ว ผมไปใช้บริการมาแล้วทั้ง2สาขา ...

ราคา + ฝีมือ เหมือนกันครับ แต่ผมว่าที่สุขสวัสดิ์ มีที่จอดรถเยอะกว่าอ่ะ ครับ ...

4. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    เคยเจอแต่ที่พีระคับ 555+

5. Tonge

Tonge New Member Member

46
    5
    0
    ของผมเคยใช้บริการที่สาขาอุดมสุขครับ
    งานใช้ได้ครับ ไม่มีปัญหาอะไร
    ส่วนใหญ่HONDAมาทำกันน่ะครับ

6. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ผมไม่ค่อยพอใจการดูแล และการพูดจากับลูกค้าครับ
    ทั้งเจ้าของ และช่างประจำร้าน สาขาอุดมสุขครับ
    ส่วนเรื่องฝีมือ ถือว่าโอเค

ถ้าไม่จำเป็น ผมคงไม่เข้าไปอีก

7. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    พี่ใหม่โอเคดีนะคับ เห็นน้องๆในคลับไปทำกันเยอะมาก

8. Cjs

Cjs New Member Member

51
    4
    0
    พรเทพโช้คอัพมีที่ ลำลูกกาคลอง 2 อีกที่ครับ ฝีมือดีเหมือนกัน

9. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    เค้ามี 4 สาขาคับเป็นพี่น้องกันหมด ทำงานดีทุกสาขาคับ ผมก็ทำช่วงล่างที่พี่ใหม่ อุดมสุขอยู่

ปล.พี่ใหม่กับลูกน้องเค้าก็พูดจาดีนะครับ แต่เค้าคุยเฉพาะเรื่องงานเท่านั้นเอง อย่าคิดมากคับ

10. Maxoutda

Maxoutda New Member Moderator

1,111
    1
    0
    สุขสวัสดิ์ เป็นสำนักงานใหญ่ก็ว่าได้นะครับ

พี่ใหม่ แห่งอุดมสุข ก็เป็นรุ่นลูกแล้วละ แต่ผมว่าผลงานเป็น มาตรฐานเดียวกันทั้งหมดนะครับ ใกล้ที่ไหนไปที่นั่นจะดีกว่า

tank ถูกใจสิ่งนี้
  11. ek_standard

ek_standard New Member Member

1,564
    17
    0
    ผมไปเปลี่ยนบูชปีกนกที่สาขาสุขสวัสดิ์มา ดีมากคับ ราคาไม่แพงอย่างที่คิด

12. "NUNG_JZ"

"NUNG_JZ" New Member Member

67
    2
    0
    พี่เอ๋ เลยคับ สาขาสุขสวัสดิ์ ฝีมือก็โอเค สมกับราคา นะ

13. มอนสเตอร์

มอนสเตอร์ New Member Member

242
    2
    0
    แล้วตรงสุขสวัสดิ์ นี่อยู่ไหนครับ

14. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    ผมเคยเข้าไปที่อุดมสุข ขอบอกว่าพี่เค้าเก่งมากครับ
    วิเคราะห์อาการให้ แบบไม่มั่ว ไม่เดาสุ่ม
    นั่งฟังเสียงไปกับผม ทีแรกก็บอกว่าน่าจะเป็นนึง
    แต่กำลังจะขับมาที่อู่ เค้าก็ให้ผมจอด แล้วขับฟังอีกที
    ลงไปเขย่าๆ แล้วก็บอกว่าไม่ใช่แล้ว น่าจะเป็นที่นี่มากกว่า

แล้วก็แก้ไข แป๊ปเดียว ก็จบ เสร็จ ......

แต่..... ต้องไปเช้าๆนะครับ ไปสาย คิวยาว เหอะๆๆ

15. Wanted69

Wanted69 Member Member

242
    8
    18
    พอจะมีแผนที่ของทั้ง สอง สาขา มั้ย ครับ

16. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    มีของอุดมสุขอ่ะครับ

ดูได้ที่หน้าเว็ป

www.mitsu-champ.com

หัวข้อ

Map Links
    Garage
    พรเทพโช๊คอัพ (T.08-1723-0639)

17. Mr_Evolution

Mr_Evolution New Member Member

22
    0
    0
    ไปทำมาแล้วคับทั้ง 2 ที่

ดีทั้ง 2 ที่เลยครับทั้งพี่เอ๋ สุขสวัสดิ์ และ พี่ใหม่อุดมสุข(บางนา)

CONFIRM !

18. PadZz

PadZz New Member Privilege

786
    4
    0
    เคยทำสาขาอุดมสุขอย่างเดียวครับ

ผมไปทำโชค บอกพี่เค้า "ของหนืดๆ"

ทำมาหลายเดือนแล้ว ยังใช้ดีอยุ่เลยครับ (โชคเดิมติดรถ)

19. Yuth

Yuth New Member Member

46
    2
    0
    มีแต่แผนที่สาขาอุดมสุขครับ :D

20. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    ทำแต่ อุดมสุขอะคับ แจ่มมาก พี่ใหม่คุยง่ายดี

21. NeunG BomeX-R

NeunG BomeX-R New Member Member

148
    2
    0
    การันตีคับ ของเค้าดีจิงๆผมก็ทำที่นั่น

22. BurnS

BurnS Member VIP Member

324
    13
    18
    ผมก็ทำที่นี้นะ ร้านพี่ใหม่อ่ะ 2 ปีแล้ว ยังดีอยู่

23. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    555 ทำไมผมดวงดีจังหว่า
    แต่ฝีมือ ยอมรับครับ ใช้โช๊คมาปีกว่า ยังไม่เป็นไร

24. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    ของเค้าดีจิงผมไปบ่อย

25. PoR@HONDA.Vtec

[email protected] New Member VIP

1,166
    16
    0
    เข้าไปกวนตีนเจ้าของร้านเรื่อยๆคับ

แกใจดี

แต่ช่วงนี้ถ้าอยากเจอต้องไปพีระคับ เอิ๊กๆ

26. TONJK

TONJK New Member Member

86
    1
    0
    แล้วที่ลำลูกกา คอลง 2 นี่ใช่เครือเดียวกันปะคับ

27. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    สาขาดมสุขใครไปก็เช้าๆนิดนึงคนมาทำเพียบ

เป็นธรรมดาครับผมว่า ลูกค้ามีมากก็มีทั้งถูกใจและไม่ถูกใจ

ส่วนตัวผมว่าร้านที่อุดมสุข น้าใหม่บริการดีนะ

ถ้าคิดว่ารอนานก็แวะไปซอยข้างๆร้านได้นี่ครับ เหอๆ:D

28. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    อืม กลับเข้ามาอ่านอีกที แล้วรู้สึกสงสัยนิดๆ ว่าทำไมรถยี่ห้ออื่นทำได้ดีจังครับ

ตอนนี้ ครั้งสุดท้าย ที่ผมเอาไปทำกับร้านนี้ รั่วไปตั้งแต่เดือนแรก
    แต่ไม่เข้าไปเคลมครับ รับไม่ได้จริง ๆ
    เพื่อน ๆ ผมก็เจอกันเยอะนะ Sunny ทั้งนั้น

ยังไง ไม่ขอพูดถึงอีกแล้วกันครับ ผมแค่เสียงนึงที่ไม่พอใจ
    เผื่อเจ้าของเข้ามาผ่านจะได้ปรับปรุงครับ
    เจอกันที่พีระบ่อยครับ ก็คอยดูผลงานของเจ้าของร้านอยู่

29. norma_niggy

norma_niggy New Member Member

7
    1
    0
    เพิ่งไปทำเมื่อต้นเดือนครับ ที่สาขาลำลูกกา ทำดีมากเลยครับ

30. M_Raciness

M_Raciness Active Member Member

1,175
    2
    38
    ทำดีคับ พี่ใหม่ ที่อุดมสุข ผมทำมาตั้งนานก็ยังม่ายเห็นเป็นไร

ว่าจะเอาคันใหม่เข้าไปทำอยู่ ชอบบบบ บริการดี เป็นกันเอง

แต่รอคิวนานหน่อย อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้