Review : SKUNK2 ถุงครอบกระปุ๊กน้ำมันเบรค

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Yakumo, 16 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    ที่มาจากที่ได้รับข่าวจากทาง Skunk2 ว่ามีออกของใหม่ออกมา ก็คือ ถุงครอบกระปุ๊กน้ำมันเบรค ซึ่งผมเองก็ใช้อยู่แล้วแต่เป็นของ MUGEN ที่เป็นสีส้มๆ อ่ะครับ หลักจากที่ได้ข่าวก็พยายามติดต่อน้อง Bye ที่อยู่ที่ US ก็เพื่อจะให้สั่งของให้ แต่ก็ไม่ทัน เพราะว่ารัฐที่น้องเค้าอยู่มันไม่มีของ ต้องรอแล้วน้องก็เลือนกลับมาเป็นปีหน้าเลย อดไป ก็ได้ข่าวใหม่อีกว่ามีคนสั่งของมาขาย พอได้ข่าวก็ทนไม่ได้เลยต้องโทรไปสั่งเลย ในรอบแรก ที่จะไปเอา กลับอดอีกครับเพราะว่า ไม่ทันมีคนเหมาไปอีก ผมก็เลย บอกให้คนที่เอาของเข้ามา ให้สั่งเพื่อผมมาด้วยเลย ก็ได้ของมาแล้วครับ ตอนต้นๆ เดือนนี้เองแต่ไม่มีเวลาเข้ามา Post ให้ดูกันเลย วันนี้โอกาศเหมาะเลย ขอสักหน่อย

้ถ้าหากว่าจะแต่งแบบ US ก็คงต้องดูสำนักแต่ง ของ Honda ที่ US ก็คนหนีไม่พ้น พวก DC Sport Nuespeed Skunk2 ก็ผมก็พยายามเก็บของพวกนี้อยู่แต่ก็ได้มาบ้างไม่ได้มาบ้าง ครับ ครั้งนี้ก็ได้ของ Skunk2 อย่างแรกมาก็ถุงน้ำมันนี้แหละครับ

เอาละครับบ่นมาเยอะ มาดู รายละเอียดดีกว่า ถุงครอบน้ำมันเบรคนี้ มันดีตรงไหนอ่ะ จริงๆ ผมว่ามันดีนะ ผมเคยเจอปัญหาในกรณีที่ ผมเปลี่ยนผ้าเบรค ใหม่ แล้วลืม ดูดน้ำมันเบรคออก เพราะว่าปกติ เข้า 0 มันจะเติมน้ำมันเบรคให้ ถึงขีด Max ทุกครั้ง ดังนั้น เมื่อเปลี่ยนผ้าเบรคใหม่แล้วไม่ได้ดูดน้ำมันเบรคออกมันจะล้นออกมาได้ และก็อย่างที่ทราบๆ กันครับน้ำมันเบรค มันกัดสีใช่ไหมครับ ก็ทำให้ห้องเรื่อง สีหลุดได้นะ แล้วก็ตามมาด้วยสนิมอีก ผมเคยเจอ เหตุการณ์นี้มา 2 ครั้ง ก็ได้ไอ้ถุงเล็กๆ นี้แหละที่ช่วยไว้ มันจะซับน้ำมันที่เกิดไว้ ไม่ให้ ไหลไปโดย ส่วนอื่นๆ พอผมเห็นก็ เอาออกมาและทำความสะอาดก็สามารถใช้งานได้ปกติดังเดิมครับ

ก็เห็นประโยชน์อันกแรกไปแล้วนะอีกอัน ก็เพิ่มความน่าดูให้ห้องเครื่องล่ะครับ

เพื่อนผมคนหนึ่งบอกว่าเอาถุงเท้าไปครอบก็ได้มั้ง ทนเหมือนกัน ผมก็บอกว่า นี้มันรถนะครับ ไม่ใช้ Foot จะได้ใส่ถุงเท้าให้มัน เค้าก็มีของให้ใช้ดัน แปลงซะนี้ แต่มันบอกว่า ถุงเท้าคู่ล่ะ 40 ไอ้ที่ผมซื้อมาใหม่นี้อันล่ะ 400 แพงกว่า ตั้ง 10 เท่านี้แล้วมันดีกว่าตรงไหน ก็ตอบมันไปว่า มันดีกว่าตรงที่วัสดุที่ทำนี้มันทนความร้อนได้สูงและติดไฟยาก (เอาตัวรอดไปได้)

มาดูของกันดีกว่า

ตอนมาก็มาในซองแบบนี้เลยครับ

แกะซองออกมากก็ประมาณนี้

ของ Skunk2 จะเป็นการปัก ลงไปที่เนื้อผ้าเลยครับ

ด้านในก็จะเย็บคิดไว้เลย ซั่งตรงนี้แตกต่างจากของ mugen ครับเพราะว่าของ Mugen แท้จะไม่เย็บติดเพราะจะทำให้สามารถใส่ห่วงได้ โดยจะมี ห่วงยางมาให้ด้วยเพื่อที่จะสามารถรัดตรงหัวของช่องเติมน้ำมันเบรคได้

2. Piisorn_es

Piisorn_es New Member Member

176
    4
    0
    :cool: ตอนนี้คงเหม็นไปทั้งห้องเครื่องแล้วหล่ะซิใส่ สกั๊งค์ เข้าไป :D

3. a-Zix_Shimuro~

a-Zix_Shimuro~ New Member Member

119
    2
    0

จิง... ผมก้อไม่เข้าใจ พวกช่างตาม 0 ทำไม มันต้องคอยเติมน้ำมันเบรค ให้เต็ม ตลอด

ไม่รุ้เรยรึไง ว่าทำไม น้ำมันเบรคลด ง่ะ...

สวยดีพี่วิน... ดำอยุ่แร้ว... เวลาเปื้อน จะได้ไม่เน่า :D :D

อย่างมูเก้งของผม ดุไม่เปน สีส้มแระ

Ps.1 - ถ่ายรุป ตอนอยุ่กะรถด้วยจิ...

Ps.2 - มันจะย้วยแบบ spoon ป่าวอ่ะ...

Ps.3 - ปะโยชนของมัน มีอีกอย่างอะพี่... สำหรับพวกรถแข่ง ต้องมีไว้ กัน น้ำมันเบรคมันเดนทิ้งออกมา เวลาใช้เบรคหนักๆ เยอะๆ...

Ps.4 - ถ้าถุงเท้ามัน โลโซ... เอาผ้าคาดข้อมือแทนก้อได้... กลายเปน ถุงน้ำมันเบรค NIKE ไม่ก้อ ADIDAS... :D :D

4. proudcss

proudcss New Member Member

182
    3
    0
    คิดกลับกันว่ะตาอ้น กะจะเอาพวกถุงสปุง มาเป็นผ้าคาดมือแทน อ่ะอ่ะ :D

5. Piisorn_es

Piisorn_es New Member Member

176
    4
    0
    Ps.5 - ใช้ถุงประเภทบางๆ มีปุ่ม เป็นลอนๆ แทนได้ป่าวเพ่วิน :D:D

6. Yakumo

580
    7
    0
    แหม ไอ้ข้อที่สามนี้ แปล ออกมาเลยนะเนี้ย

7. Yakumo

580
    7
    0
    แหมท่านอสูร แบบนั้น มันกันน้ำทะลักได้เลยนะ (มันเบรค)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้