ปรึกษาครับ สายน้ำมันพาวเวอร์รั่วซึม 2 เส้นตามรูป ผมซื้อสายน้ำมันมาเปลี่ยนเองได้เลยไหมครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Ccm Chadchai, 5 มิถุนายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ccm Chadchai

Ccm Chadchai Guest

0
    0
    0
    ปรึกษาครับ สายน้ำมันพาวเวอร์รั่วซึม 2 เส้นตามรูป ผมซื้อสายน้ำมันมาเปลี่ยนเองได้เลยไหมครับ

2. ได้ครับ เป็นท่อน้ำมัน oil flow

3. ได้ครับ ท่อกงรุ่น ผมซื้อมายังมะได้เปลี่ยนเยย. เส้นล่างน่ะ. ราคาลืมระ

4. ของใหม่แพงนะ แต่ชัวร์กว่า

5. Ccm Chadchai

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ เดี๋ยวถอดไปเทียบขนาดก่อน

6. เปลี่ยนแล้วเติมมันเพาเวอร์แล้วสตาร์เครืองหมุนพวงมาลัยเลี้ยวซายเลี้ยวขวาไปมารึเปล่าถ้าเลี้ยวแล้วไม่ดับก็ใช้ได้แล้วครับ

7. ขันให้แน่นก่อนนะ ไม่แน่อาจจะหลวม

8. นี้แหละเมตรละ750บาทที่ผมไปเปลี่ยนมาเส้นยาว

9. Nueng Basic

Nueng Basic Guest

0
    0
    0
    เปลื่ยนเข็มขัดใหม่ก็อยู่ครับ อันเก่าบีบท่อเป็นร่องแล้วเลยซึมครับ

10. เส้นล่าง250ครับ

11. Ccm Chadchai

0
    0
    0
    ตอนนี้ลองขันใหม่ พบว่าเข็มขัดบางอันมันหลวมได้ เลยหาข้อมูล พบว่า ความร้อนในห้องเครื่องอาจทำให้ท่อยางหด ขยาย ทำให้เข็มขัดหลวมได้ ต้องพยามเช็คเข็มขัดแบบนี้เป็นประจำ ตอนนี้ผมขันใหม่แล้ว รอดูอีกทีว่าจะซึมไหม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้