ขอคำปรึกษาหน่อยครับพี่ๆเพื่อนๆ B14 เวลาวิ่งในทางขรุขละ หรือข้ามลูกระนาด จะมีเสียง...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย LeeSaw P. Wetchamon, 25 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอคำปรึกษาหน่อยครับพี่ๆเพื่อนๆ B14 เวลาวิ่งในทางขรุขละ หรือข้ามลูกระนาด จะมีเสียง กึกๆๆ...ที่ล้อหน้าด้านขวาตลอด (ทางเรียบไม่มีเสียง) ใครเคยเป็นแบบนี้บ้างครับ (ผมเปลี่ยนลูกหมากปีกนก และลูกหมากกันโคลงแล้ว) ....ปล.เซงมากหาไม่เจอซักที

1. Toey Boonwichai

Toey Boonwichai Guest

0
    0
    0
    ยางอ่อนไป หรือ เบ้าโช้คแตกรึป่าวครับ

2. หัวเพลาในก้อดังแบบนี้

3. เบ้าโช๊คอัพหน้าแตก/สลักคาลิปเปอร์หลวมป่าวถ้ารู้สึกว่ามันมาจากล้้อ

4. ต้องรื้อดูอย่างเดียวถึงได้รู้

5. @พี่ตุ้ย เพลาขับพึ่งเปลี่ยน ก่อนเปลี่ยนก็ดังแบบนี้ ครับ

6. Mon Amonsak

Mon Amonsak Guest

0
    0
    0
    รถผม"สลักคาลิปเปอร์หลวม+จาระบีแห้งก็"ครับดังเหมือนกัน ถอดมาทาจาระบีก็เงียบ

7. เอาง่ายสุดก็นอนลงเอื้อมมือเข้าไปโยกคาลิปเปอร์ขึ้นลงดูถ้ามันขยับได้ก็นั่นแหละ ถ้าขยับได้ก็ถอดออกมาใส่จารบี แต่ถ้าหลวมมากอาจต้องตัดแผ่นชิมรองไป หรือเปลี่ยนสลักใหม่พร้อมกับเอาขายึดส่งโรงกลึงไปทำรูใหม่ให้มันฟิตกันเพราะเวลาสึกมันสึกทั้งสลักและรู

8. ถ้าสึกปุ๊บจะกลายเป็นไอ้ทิดทันที

555 แล้วถ้าโดนจับสึกล่ะพี่ตุ้ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้