ไฟแบตโชว์ ไม่ทราบมีสาเหตุจากอะไรบ้าง 1.แบตเปลี่ยนตอน ธค 54 น้ำกลั่นไม่เคยขาด 2.ไดชาร์ต...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Wooddy Jaa, 1 ธันวาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wooddy Jaa

Wooddy Jaa Guest

0
    0
    0
    ไฟแบตโชว์ ไม่ทราบมีสาเหตุจากอะไรบ้าง 1.แบตเปลี่ยนตอน ธค 54 น้ำกลั่นไม่เคยขาด 2.ไดชาร์ต 3. อื่นๆ ชี้แนะด้วย พรุ่งนี้จะเข้าอู่ไดนาโมก่อนครับ ถ้าเปลี่ยนถ่านไดชาร์ต ประมาณเท่าไหร่ครับ ถ้าเปลี่ยนทั้งลูกเท่าไหร่ครับ เผื่อโดนฟันจะได้มาหาของในคลับแทน ขอบคุณคับ

2. อีกอย่างคือ...สายพานมันลื่นคับอันเนื่องมาจาก เก่า โดนของเหลวที่ทำให้ลื่น โดนส่วนมากแล้วจะโชว์มาเปนพักๆ คับ

3. Wooddy Jaa

0
    0
    0
    หรอครับพี่ดุ้ก ขอบคุณมากครับพี่ ถ้ายังโชว์พรุ่งนี้เด๋วขอเข้าอู่หน่อยแระ

4. ไดชาร์ท มือ สอง ประมาณ 1000 ค่าเปลี่ยนนะจะ 200-300

5. ผมเปลี่ยนเอง อิอิ ไม่ยากเท่าไหร่

6. Wooddy Jaa

0
    0
    0
    แถวภูเก็ตน่าจะเกินนะครับจารย์ T_T

7. แถวนั้นเมืองท่องเที่ยวด้วยสิ

8. ไดเชียงกง 1500-2000 ถอดรื้อเองมาดูก่อน เปลี่ยนถ่านถ้อนละประมาณร้อยนึง ทุ่นสึกมากไม่คุ้มต้องยกไดร์

9. Wooddy Jaa

0
    0
    0
    ผมโดนไปแรัพี่ตุ่ยช่างจับเปลี่ยนแผงไดโอดในไดชาร์ตใหม่อย่างดี 2400 T_T

10. ไอโอด ทำไมแพงจังหว่า หาไดร์มาผ่าดู ดีกว่ามั้งเนี่ย

11. 2400 จัดไดสภาพดีๆ 100แอมป์ SR20 ยังมีทอนเกือบพัน

12. ได SR เอามาใส่ GA ได้ไหมพี่โก้

13. ยังไม่เคยวัดขายึดนะอาจารย์ แต่ถ้าไม่ตรงจะใส่ก็แปลงขายึดได้ครับ แต่จะทำแบบนั้นเอาไดซิ่งจะดีกว่านะครับ

14. ดูคร่าวๆ เหมือนจะใส่ได้ แต่แค่หน้าพูเล่ ของ SR มัน 6 ร่อง เหมือนของ GQ18 ของ GA มี 4 ร่อง

15. ถ้าติดแบบนิดๆ ไม่เหมือนติดชัดตอนที่เปิดกุญแจก่อนสตาร์ท น่าจะเป็นที่ไดชาร์จครับ ของผมเคยเป็น อิอิ

16. คือถ้าเราเอารถไปจอดให้เขาทำมันจะแพง ต้องถอดไดร์มาดูเองก่อน แล้วส่งซ่อมจะถูกตังหน่อย

17. Wooddy Jaa

0
    0
    0
    โดนอีกแล้วคร้าบ จู้กกกกกก ใน ทรวง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้