Sr 20 ฝาหน้าเครื่องแตกทำไงได้บ้าง มีเปลี่ยนไหม

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Anusorn O Rujirachun, 2 ธันวาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    Sr 20 ฝาหน้าเครื่องแตกทำไงได้บ้าง มีเปลี่ยนไหม

1. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    ตรงพูเลใช่ป่าวคับ

2. ใช่พี่เฟสเปลี่ยนซีลแล้วนะคับแต่เจอมันมีรอยแตกอะพี่

3. Supanya Panmen

Supanya Panmen Guest

0
    0
    0
    ไปโดนรายมาโอ

4. ไม่รุ้เลยพี่อัดๆมา้วถึงบ้านออยเพสมันหล่นแปลกๆ เลยเชคน้ำมันเครื่องหาย ยกรถเจอเลยพี่

5. มันซึมๆอะคับจากหน้าเครื่อง

6. Supanya Panmen

0
    0
    0
    หมออาร์ทโลด

7. เชื่อมได้มะ

8. Supanya Panmen

0
    0
    0
    ต้องหาร้านทำดีๆเลยอ่ะ

9. Palakorn Hoklad

0
    0
    0
    น่าจะเจอช่างพลังช้างครับ เคยเจอกับรถพี่เบิ้ม ขันพูเล่แตกเลย

10. Palakorn Hoklad

0
    0
    0
    NonNymph Pungsuwan มีมั้ย

11. ถ้าแยกขายมันจะเท่าไรอะพี่

12. Jojo Ja

Jojo Ja Guest

0
    0
    0
    เชื่อมเดี๋ยวก็เป็นตรงรอยเชื่อมอีกนะคร๊าบบบ... เคยอ่างน้ำมันเครื่องแตก เชื่อมไปก็ซึม เสียตังเปล่า T_T....

13. โทหาหมอและแนะนำเปลี่ยนเครื่อง

14. Jojo Ja

Jojo Ja Guest

0
    0
    0
  15. Sky Line

Sky Line Guest

0
    0
    0
    ผมก็เคยคับแบบนี้ฝาหน้าเครื่องมีรอยรั่วแต่ที่บ้านมีเครื่องSR20อีกตัวเลยถอดออกมาเปลี่ยนคับหายปกติเลย ต้องลองหาซื้อเครื่องที่พังๆอะคับได้อะไหล่ด้วย หรือแยกขายอะไหล่ทั้งตัวก็มีเยอะนะคับ

16. Sittan Pungsuwan

Sittan Pungsuwan Guest

0
    0
    0
    อ่าา เครื่อง ตัวไหนครับ

17. น่าจะ primera คับ

เคยเปลี่ยนครับ โทรหาพี่อาร์ตเลยครับ หาได้แน่นอน ถ้าเชื่อมมันจะทำให้ซิลตรงปั้มน้ำมันเครื่องละลายด้วย เปลี่ยนฝาหน้ารื้อเยอะพอควรครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้