สวัสดิ์ดีคับ ในคลับเรามีพี่ๆ b14 คนไหน ติดปั้มติ๊กนอกถังมั้งอะคับ พอดีติ๊กผมเสียคับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บุญเติบ ทิงนองนอย, 3 ธันวาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    สวัสดิ์ดีคับ ในคลับเรามีพี่ๆ b14 คนไหน ติดปั้มติ๊กนอกถังมั้งอะคับ พอดีติ๊กผมเสียคับ ใช้น้ำมันไม่ได้เลย สตาทน้ำมันก็ไม่ได้ อยากถามเรื่องการใช้งานอะคับว่าดีไหม ควรติดหรือป่าว คือผมอยากได้เอามาแค่ สตาทกับวิ่งเข้าบ้านอะคับ ช่างที่รู้จักเขาบอกว่าไส่ปั้มติ๊กธรรมดาก็ได้ ประมาน 600-800 บาท อะคับ หรือพี่ๆท่ายอื่นมีคำเสนอแนะ ก็ขอรบกวนด้วยคับ

1. อาจต้องใช้ปั๊มแรงดันสูงนอกถังครับ รู้สึกว่าจะของ บ๊อช น่ะครับ เพราะปั๊มติ๊กธรรมดาแรงดันจะต่ำนะครับใช้กับคาร์บูเรเตอร์ได้ แต่ไม่น่าจะใช้กับระบบหัวฉีดของน้ำมันเชื้อเพลิงได้ แต่ก็ลองฟังท่านอื่นๆดูนะครับ

2. แล้วราคาเท่าไหร่หรอคับ?

3. ผมเคยซื้อประมาณ 1,200 ตอนใส่กระบะวางเครื่องนะครับ แต่ปั๊มของซันนี่ก็ไมน่าแพงมากนะครับ ลองสอบถามเพื่อนๆ ใน GR7 ดูนะครับ

4. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    ใส่ปั้มเดิมก็ได้ครับ นอกถังไม่จำเป็น

5. Met Nissan

Met Nissan Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนเองได้คับ

6. อย่างที่หลายๆท่านพูด เดิม ดีที่สุด นอกถังก็เป็นทางเลือก สำหรับคนที่ห่างไกลแหล่งอะไหล่ดีๆ พร้อมๆ อย่างผมครับ

7. พอดีอ่านมาหลายเว็ปอะครับ แล้วถ้าผมเปลี่ยนแล้ว จำเป็นไหมที่จะต้อง เติมน้ำมัน ไว้ 1/4 ถังอะคับ

8. ปั็มในถัง 500 เองครับ อิอิ

9. Mon Amonsak

Mon Amonsak Guest

0
    0
    0
    ผมเปลี่ยนปีละ ตัวสองตัวเลยครับ โซฮอทำพิษ ตอนนี้ก็เริ่มเป็นอีกแล้ว =..=

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้