สอบถามเพื่อนๆพี่ในกลุ่ม B14 Auto ปี95 ไม่ได้ติดแก๊ส...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Krirkrit KooDuang, 1 ธันวาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามเพื่อนๆพี่ในกลุ่ม B14 Auto ปี95 ไม่ได้ติดแก๊ส ใช้น้ำมันเครื่องของอะไรดีครับเผื่อเป็นแนวทางในการเลือกใช้

1. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    ใช้กึ่งสังเคราะห์ หาราคาที่ถูกที่สุดที่จะหาได้ครับ ส่วนความหนืด ดูที่ใสที่สุดที่ใช้งานเเล้วน้ำมันไม่หาย

2. ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ ลองของบางจาก 10W40

3. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ผมใช้ของบีควิก ที่เป็นถังใหญ่ 200 ลิตรอะคับ 5,000 โล เปลี่ยนที ค่าเปลี่ยนรวมกรอง 480 บาทครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้