โคมไฟหน้า B14 ปี 97 ขอผู้รู้แนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Poy, 28 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Poy

Poy New Member Member

54
    3
    0
    คือตอนนี้โคมไฟที่ใช้อยู่ เป็นของ Standard ติดรถและเหลือง ขัดแล้วก็ยังไม่ค่อยสว่าง
    ผมกำลังตัดสินใจเปลี่ยนใหม่ดังนี้

1. ซื้อของญี่ปุ่นมือสอง ที่เชียงกง
    2. ซื้อของไต้หวัน( Depo )ของใหม่ ตาเพชร หรือ แบบ standard อย่างไงดี
    3. ใช้แบบเลนลูกแก้ว Bi-Xenon มีใส่กับโคมเก่า

ตัดสินใจไม่ถูกครับ ช่วยแนะนำด้วยเพื่อเป็นแนวทางการเปลี่ยนใหม่ครับ
    ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. I'm sunny

I'm sunny New Member Member

98
    3
    0
    1.ส่วนมากก็จะเหลืองมา แต่ถ้าหาใสๆได้ก็ดี
    2.ต้องถามคนขายให้ชัดเจนว่าใช้กับรถพวงมาลัยซ้ายหรือขวา
    3.น่าสนใจมากและน่าจะอยู่ไปอีกนาน ควรหาหลอดมาตรฐานสูงๆหน่อย

3. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    สงสัยนิดนึงครับ โคมเดิมเป็นแบบไฟเพชรหรือเปล่า ถ้าไม่ใช่เพชรเป็นแบบที่ตัวโคมเป็นเลนส์ (ทำให้มองไม่เห็นหลอดไฟ) จะใส่ Projector (ในข้อ 3) ได้หรือเปล่า

4. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ไม่ได้ครับ
    โปรเจ็คเตอร์ต้องใส่กับโคมเพชรเท่านั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้