รบกวนปรึกษาน่ะครับ B14 นี่ผมลง SR20ve ไป และจะใช้โช๊คเดิมไปสักพักเปลี่ยนแต่เบรคนี่...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Phongslid Klansupa, 5 ธันวาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนปรึกษาน่ะครับ B14 นี่ผมลง SR20ve ไป และจะใช้โช๊คเดิมไปสักพักเปลี่ยนแต่เบรคนี่ พอไหวไหมครับ ใช้โช๊คเดิมสักช่วงนึง

1. Emz Musicabutr

Emz Musicabutr Guest

0
    0
    0
    ผมว่าอยู่ที่การขับนะคับ ถ้ายังไม่เปลี่ยนก็ลองค่อยๆขับดูก่อน เราจะเรียนรู้ลิมิตของมันไปเอง ว่าได้แค่ไหน

2. ขอบคุณมากครับ ค่อยๆทำไปเรื่อยๆน่ะครับ

3. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    น้ำหนักเครื่องต่างจากเดิมไม่มากเท่าไร โช้คเดิมเบรคเดิมก็ใช้ได้ครับ เครื่องเดิมมีน้ำหนักคนนั่งอีก2คนวิ่ง140 เครื่องใหม่ขับคนเดียววิ่ง140 มันก็ความเร็ว140 เท่ากันครับ แต่เบรคเป็นเรื่องของความปลอดภัย เอาเหลือไว้ก่อนดีกว่า

4. ขอบคุณพี่ๆมากครับที่ให้คำแนะนำ

5. เอสอาร์หนักขึ้น แรกๆก้อไม่เป็นไรหลังๆสปริงมันจะล้าหน้าจะทิ่มลง

6. อัพเบรค เอาใช้คเดิมไปอัดใหม่ให้แข็งหน่อย แค่นี้ไหวคับ

7. Buay Surasak

Buay Surasak Guest

0
    0
    0
    ของผม sr16 เอาโช้คไปอัดทำปรับเกียวมันค่อนข้างกระด้างแต่ดีกว่าโช้คเดิมครับลองดู เบรคเดิมสองชั้นพอได้ครับแต่ก็อยากเปลี่ยน

8. ขอบคุณครับผม งั้นก็อัดโช๊คเดิมไปก่อน แต่ตอยนี้รถยังไม่เสร็จคงจะปรึกษาเรื่อยๆนะ็รับ

9. Buay Surasak

Buay Surasak Guest

0
    0
    0
    วางแถวไหนครับผมแอบเห็นคันนึงวางที่เชียงกงบางนารถสีน้ำเงิน

10. ป่าวครับแถวนนท์ครับพระราม5

11. Siam Longthong

Siam Longthong Guest

0
    0
    0
    ร้านช่างเจี๊ยบป่าวคับ

12. ป่าวครับ

13. K.c. Merdrog

K.c. Merdrog Guest

0
    0
    0
    ของผมโช๊คเดิมครับทำตรัทอัดน้ำมันกึ่งแก๊ส มันก็พอไหวครับ ไม่ได้แฮ้ดทั้งวี่ทั้งวัน ขับใช้งานปกติก็โอเคครับ แต่เบรคผมเปลี่ยนเป็น r32gts เหมือนที่พี่ Palakorn Hoglad บอกครับ เหลือไว้ดีกว่า สู้ๆคร๊าบ

14. อ่อครับ ผมก็เบรคตัวนั้นเหมือนกันแต่โช๊คเดิมสนิทเลยครับผม Stepต่อๆไปก็คงมาปรึกษาในนี้แหละครับ

15. ในบางลีลาเบรคเพาซ่า ก็มีเหวอได้เหมือนกัลล ^^

16. ใช้พัลซ่าอยู่คับผ้าเดิมพอได้แต่กระชั้นชิดคงไม่ไหว คงต้องใช้ผ้า n barke ถึงจะมั่นใจขึ้นคับ

17. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    บีสิบสี่ โอนลี่ .. บางลีลานี่ไงหรอ ก้มโค้ง หรือ ตะแคงคับ ผมไม่เข้าใจจิงๆ

18. เสี่ยแอร์ก็จ้องจะเข้าข้างหลังอย่างเดียวเลยฮะ

19. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ของชอบของครอบครัว...

มันเสียวอ่ะ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้