กระทู้ที่พวกท่านจะได้อ่านต่อไปนี้เป็นกระทู้ DIY นะครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Surat Prapharat, 9 ธันวาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Surat Prapharat

Surat Prapharat Guest

0
    0
    0
    กระทู้ที่พวกท่านจะได้อ่านต่อไปนี้เป็นกระทู้ DIY นะครับ หวังว่าจะเป็นประโยชน์และแนวทางให้กับเพื่อนๆในกลุ่ม Sunny ได้บ้างไม่มากก็น้อยนะครับ ปล.ผมขับ B14 สีเขียวเข้ม ที่เคยลงไว้ว่า บวกกับรถขยะ เมื่อเดือนที่แล้วครับ ถ้ายังจำกันได้ ขั้นตอน DIY ไล่อ่านในคอมเม้นของกระทู้นี้เลยนะครับ ตามขั้นตอนเลย ภาพนี้เป็นภาพก่อน DIY

2. Surat Prapharat

0
    0
    0
    เผอิญว่าก่อนที่จะเอารถเข้าไปทำนั้นครับ มีคุณ Nunian Vs Kod ได้มาโพสขายสเกิร์ตไว้ครับ รอบคัน แต่เป็นงานดิบ ผมจึงได้ติดต่อขอซื้อไว้ครับ

3. Surat Prapharat

0
    0
    0
    ด้านข้าง

4. Surat Prapharat

0
    0
    0
  5. Surat Prapharat

0
    0
    0
    ผมจึงคิดว่าจะให้อู่ ประกันทำสีให้ พร้อมกับแผลที่บวกกับรถขยะ ปรากฎว่า อู่ประกันปฏิเสธครับ บอกว่าไม่รับทำงานไฟเบอร์ แย่ซิครับ อุตส่าแบกไปอู่ ในใจคิดว่าไม่เป็นไรเด๋วหาอู่ทำเอง ที่ไหนได้ โทรไปถามตามอู่ หลัก 6000 อัพ มีอู่นึงคิดเป็นหมื่นครับ ผมงบน้อย

6. Surat Prapharat

0
    0
    0
    เลยเครียดนั่งเสริทหาตามอินเตอร์เน๊ต ไปเจอน่าสนใจอยู่อย่างครับ รับเทียบสีอัดกระป๋อง ตรงตามสีรถเดิมแน่นอน เลยมีความหวังครับ ไปจัดการเลย

7. Surat Prapharat

0
    0
    0
    เลยได้เซ็ทนี้มาครับ ราคาประมาณ 1,400 บาท มีสีที่เทียบจากฝาถังน้ำมัน สี่กระป๋อง แล็กเกอร์สองป๋อง รองพื้นสองป๋อง

8. Surat Prapharat

0
    0
    0
    เอาแล้วคราวนี้ได้สีแล้วใครผมล่ะครับงานใหญ่ขนาดนี้ 5555 พ่อผมเองครับ ป๋าหนอม แก่ชอบมากเรื่องพวกนี้ เลยส่งให้แกเลย ตอนแรกแกก็บ่นๆหน่อยแต่ก็ทำให้ ไปดูขั้นตอนกันเลยครับ

9. Surat Prapharat

0
    0
    0
    ขัดด้วยกระดาษทรายครับ

10. Surat Prapharat

0
    0
    0
    และลงสีรองพื้นสองรอบ

11. Surat Prapharat

0
    0
    0
    มาถึงพระเอกของเราครับ ลงสีจริงที่เทียบมาเหมือนสีรถแป๊ะๆ

12. Surat Prapharat

0
    0
    0
    ลงสีจริงซักสองถึงสามรอบนะครับ

13. Surat Prapharat

0
    0
    0
    จากนั้นพ่นทับด้วยแล๊กเกอร์สองรอบ ก็จะได้งาน ออกมาประมาณนี้ครับ

14. Surat Prapharat

0
    0
    0
    ภาพป๋าหนอมครับ พ่อผมเองช่างสีส่วนตัวครับ 555

15. Surat Prapharat

0
    0
    0
    จากนั้น ผมไปเดินคลองถมกับภรรยาครับ ได้ไฟกันชนมา ในราคาคู่ละ 200 บาทครับ และหลอดไฟ LED สีเหลืองมาคู่ละ 180 บาทครับ จากบ้านหม้อ

16. Surat Prapharat

0
    0
    0
    จากนั้นเริ่มประกอบครับ จะมีใครอีกล่ะครับพ่อผมอีกแหละ 555 แกคอมเม้นมาว่ายากกว่าพ่นสีอีก555

17. Surat Prapharat

0
    0
    0
    เดินสายไฟครับ

18. Surat Prapharat

0
    0
    0
    หลังจากดัดแล้วก็จะได้ประมาณนี้ครับ

19. Surat Prapharat

0
    0
    0
    ส่วนข้างกับอุ้มตูดใส่ง่ายครับ ผมขอข้ามเลย

20. Surat Prapharat

0
    0
    0
    ส่วนข้างกับอุ้มตูดใส่ง่ายครับ ผมขอข้ามเลย

21. Surat Prapharat

0
    0
    0
    ภาพเมื่อประกอบเสร็จครับ หล่อ กันไป ^^

22. Surat Prapharat

0
    0
    0
  23. Surat Prapharat

0
    0
    0
    ข้างซ้าย

24. Surat Prapharat

0
    0
    0
    ด้านหน้า ไฟเพียบ

25. Surat Prapharat

0
    0
    0
    เป็นอันเสร็จขั้นตอน DIY ราคาถูกครับ ราคาเบ็ดเสร็จครับ สเกิร์ตรอบคัน 2,000 บาทจากคุณ Nunian Vs Kod ขอบคุณมากครับ ค่าสีสั่งจากร้านแถวจรัญ(ว่างๆถ้าใครสนใจจะโพสนามบัตรให้ครับ) 1,400 บาท ค่าโคมกับค่าไฟสองอย่าง 380 บาท รวม 3,780 บาท สำหรับสเกิร์ตชุดนี้ โอวววววว!!!! คุณว่าถูกมั้ย แต่สิ่งที่ได้กลับมาความภูมิใจครับ และสามารถทำให้พ่อลูกใช้เวลาร่วมกันได้อย่างนานๆ 555 ปล.เลยเลี้ยง Black แกไปอีกขวด 1,600 รวมหมดทุกอย่างแล้วยังไม่ถึง 6,000 เลยครับ

26. Surat Prapharat

0
    0
    0
    หวังว่ากระทู้นี้จะเป็นประโยชน์กับทุกคนในกลุ่มนะครับ จบการายงาน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้