(((รบกวนสอบถามทุกท่านครับพอดีรถมีอาการรอบไม่นิ่ง))) 1.สตาร์ทเครื่องเย็นรอบตีขึ้นตีลง...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Ekkarak Bob Lee Swagger, 26 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    (((รบกวนสอบถามทุกท่านครับพอดีรถมีอาการรอบไม่นิ่ง))) 1.สตาร์ทเครื่องเย็นรอบตีขึ้นตีลง บางทีวูบ มีครั้งนึ่ง จอดติดไฟแดงเครื่องดับไปเลย ผมเลยเอาเข้าอู่เมื่อวาน ช่างบอกว่าเอากล่องecu มาลองสับดูปรากฏว่าหาย แจ้้งว่าต้องซ่อมกล่องราคา3000 ลืมบอกไปว่าผมเปลี่ยนเกียร์จากออโต้เป็นแมนนวล(เปลี่ยนเกียร์อย่างเดียว)d16y8ครับ 2.ใครมีกล่องออโต้หรือแมนนวลที่ไม่ใช้หรือจะขายบ้าง อยากนำมาลองสับดู สักระยะ 3.อีกเรื่องคับจำเป็นมั้ยยกเกียร์แมนนวลใส่ต้องเปลี่ยนกล่องเปลี่ยนไอดีหรืออื่นๆ 4.ถ้ากล่องเสียจริงๆถ้าเปลี่ยนใส่ไรได้บ้าง ใครมีบ้าง ราคากล่อง+ค่าติดตั้งจบงาน ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ

1. แฝดๆ มาขายกล่อง Boy Jakkapong

2. Boy Jakkapong

Boy Jakkapong Guest

0
    0
    0
    ขายครับกล่อง อิอิ แต๊งพี่ก้อง

3. โอนค่าต๋งผ่านบัญชีไทยพาณิชย์มาด้วย

4. มีครับกล่อง แต่ให้น้องแฝดก่อนของผมจำไม่ได้กล่องเกียร์อะไร อีกอย่างตอนนี้อยู่ต่างประเทศ

5. Boy Jakkapong กล่องไรคับเท่าไหร่

6. Boy Jakkapong

0
    0
    0
    กล่อง d16y8 auto ขาย 1500 ครับ

7. อยู่แถวไหนคับ

8. ขอเบอร์ด้วย

9. Boo Jakkaphat

Boo Jakkaphat Guest

0
    0
    0
    มาเอาไปลองก่อนครับถ้าได้ค่อยโอน

10. ถ้าได้ก็ชิ่งเลยคับ สองพี่น้องใจดี

11. Boy Jakkapong

0
    0
    0
    เอาไปลองก่อนเลยครับ

12. Boo Jakkaphat

Boo Jakkaphat Guest

0
    0
    0
  13. ขอบน้ำใจมากๆครับ

14. เดี๋ยวๆ รถน้องเอก เค้าเป็นเกียธรรมดา เอากล่องออโต้ไปใส่ จะได้เหรอ

15. จริงๆมันแก้สายไฟระบบเดินเบาก็ใช้ได้น่ะ ตรงเซนเซอใต้ลิ้น ของธรรมดาอยู่หลังคอไอดี

16. Thanakit Athibai

Thanakit Athibai Guest

0
    0
    0
    ใส่ได้นะพี่ ตอนก่อน เบส MT ก้ใส่ออได้ แต่แฝดสุดยอด ^^

17. น้องเค้าไปเปลี่ยนเกียมา เป็นแมนนวล โดนที่ไม่ได้เปลี่ยนคอไอดีและสายไฟมั้ง พอเปลี่ยนแล้ว รถมีปัญหาอะ ตามที่น้องเค้าบอก

18. ตรงประเด็นคับพี่

19. Natapong Khumroon ชี้แนะด้วยพี่ที่บอกเซนเซอร์ใต้ลิ้นมอเตอร์เดินเบาป่ะครับ แก้ไงเอ๋ย

20. ยังไงรอหน่อยนะ พี่เค้าไปเที่ยวสิงคโปร์อยู่

21. Aunz Interistaz

Aunz Interistaz Guest

0
    0
    0
    ได้เปลี่ยนคอไอดีมั๊ยอ่าครับ

22. ไม่ได้เปลี่ยนครับ ยกเกียร์ใส่อย่างเดียว

23. Aunz Interistaz

Aunz Interistaz Guest

0
    0
    0
    งั้นกล่องออโต้ น่าจะใส่ได้อะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้