หาเกียร์พรีมิร่าใหม่ครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย ikitnant, 20 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ikitnant

ikitnant New Member Member

1
    0
    0
    ผมพึ่งเข้ามาใหม่ใน club ครับ มีปัญหาเรื่อง เกียร์ คล้ายคนอื่นคือ เกียร์ 1 เข้ายาก เกียร์ 1 ไป 2 ลากจนเครื่องหอน ขับเร็วๆ มีเสียงวี๊ด อยากถาม สมาชิกว่ามี เกียร์ สภาพดีใหมครับ ดูกระทู้เก่า เห็น วางเกียร์สายแทนได้เพราะถูกกว่า (ของผมน่าจะไฟฟ้า) หรือรบกวน ขออู๋ที่ชำนาญ เปลี่ยนเกียร์ลูกนี้ด้วยครับครับ

2. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ตอนนี้เป็นเกียร์ไฟฟ้าเข้ามาเยอะคับ แต่ราคาคงเกิน12000บ. ไม่รวมค่าแรง ใส่เกียร์สายได้แต่ต้องเพิ่มขาคิกดาวเข้าไปใหม่เพาราะของเก่าไม่มีมา ใส่เกียร์สายจะได้อีกอารมณ์นึง ไม่เหมือนไฟฟ้านะคับ แต่ถ้าเอาขับแบบชิวๆก็ไม่ต่างกัน เวลาซื้หาร้านที่เคลมได้ก็จะดีคับ แนะนำให้ช่างเป็นคนเหมารวมจัดการจะดีกว่า เคลมง่า ที่สำคัญอย่าเอาเกียร์ที่ยกลงพร้อมเครื่องในไทย เพราะเห็นก็พังกันเกือบหมดแล้ว ถ้ามีสภาพคงไม่ดีนัก โทรมาถามได้คับ 0814411446 เรื่องเกียร์นี่โดนฟันมาเยอะ

3. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    กร๊าก เดี๋ยวผมทำกระทู้ ติดหมุดเรื่องเกียร์ดีก่า จะได้ อ่านกัน

ตากอล์ฟ เริ่มที ขึ้นต้นไม่ถูกอ่ะ

อิอิ ซ่อมเอาก็ ได้ครับ แต่ ว่าจะให้ใครซ่อมหว่า รู้สึก เฮียแก มือตก

4. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    ไม่รู้ว่าเป็นคนเดียวกับที่ซื้อรถเต๊นท์รัตนโกสินทร์หรือเปล่านะครับ ถ้าใช่ ผมมีอีกลูกนะครับ เพิ่งลงมาใหม่ครับ รับประกันเหมือนเดิม

5. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    อย่าซ่อมเลย
    แนะนำเปลี่ยนโลด

6. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    อย่าซ่อมเลย
    แนะนำเปลี่ยนโลด

7. Pooh rayong

Pooh rayong New Member Member

2
    0
    0
    เกียร์ พรีมิร่า คิกดาวไฟฟ้า ได้รู้มาว่ามีของน้อย เพราะเป็นรุ่นส่งไปสิงคโปร์กะไทย ของเลยมีน้อยกว่าแบบคิกดาวสาย ( 12000) แต่แบบ ไฟฟ้า 20000 แน่ะ ใครหาของได้ถูกกว่านี้ วานลงเบอร์โทรติดต่อให้หน่อยครับ ตอนนี้พริมิร่าผมมีแค่สามเกียร์เอง

8. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    หาไม่ยากคับ หลังๆมาเยอะแล้ว
    แต่มากะเครื่องที่เค้าไม่ยอมแยกขาย
    นอกจากไปอ้อนวอนร้านอ่ะ
    สังเกตุง่ายๆ ลูกใหญ่มาก ขอบอก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้