พี่ครับรถผมเติมโซฮอ 95 มีอาการสะอึกไม่หายเลยครับไม่รูเกี่ยวกันเป่ลา

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย กฤษณะ ครุฑธา, 4 มิถุนายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ครับรถผมเติมโซฮอ 95 มีอาการสะอึกไม่หายเลยครับไม่รูเกี่ยวกันเป่ลา

1. เวลาเปิดแอ์แล้วรถมีอาการสะดุด รอบเดินเบาหนักมากไม่ทราบเป็นที่อะไรครับ

2. ผมเติมโซฮอ91คับไม่สะอึกวิ่งลื่นๆเลย

ลองเชคคอล์ยที่ในจานจ่ายดูครับ ของผมเคย วึ่งแบบ สะอึก จะดับ เป็นทั้ง น้ำมัน และแก๊ส เปลี่ยนหัวเทียนทุกสองเดือน เปลี่ยนสายหัวเทียนใหม่ ไม่หาย กว่าจะเจอ ว่าคอล์ยเจ๊ง ไฟรั่ว เป็นปีเลยครับ เปลี่ยนคอล์ยปุ๊บ เหยีบลื่นปรู๊ดเลย ไม่มีกระตุก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้