นี่เป็นนามบัตรร้านเทียบสีรถครับ ร้านอยู่ระหว่าง ซอยจรัญ18 กับ จรัญ20 ครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Surat Prapharat, 10 ธันวาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Surat Prapharat

Surat Prapharat Guest

0
    0
    0
    นี่เป็นนามบัตรร้านเทียบสีรถครับ ร้านอยู่ระหว่าง ซอยจรัญ18 กับ จรัญ20 ครับ เจ๊เจ้าของร้านพูดดีมากครับ ถ้ารถใครยังไม่เคยทำสี สีเดิม เจ๊แกจะมีแคตตาล็อก ยี่ห้อรุ่นสีรถให้ดูครับ และมีเบอร์สี หรือถ้าใครรู้เบอร์สีรถตัวเอง ก็ง่ายเลยครับ บอกแกไป เด๋วแกอัดกระป๋องให้เลยถ้าเอาแบบพ่น รอประมาญ 15 นาที ราคากระป๋องละ 280 บาทครับ แต่ถ้าเอาในกรณีแบบผมต้องเทียบสีจากฝา ถังน้ำมัน ใช้เวลาเทียบหนึ่งวัน วันรุ่งขึ้นไปเอาได้เลย คิดเป็นควอตครับ ควอตละ 1200 บาท ผสมได้สี่กระป๋องครับ แต่ถ้าใครไม่เอาแบบอัดกระป๋องก็บอกแกได้ครับ ว่าเอาไปใส่กาพ่น ตามนี้ครับ ตอบช้าไปหน่อยนะครับ วันนี้ไปร่อนมา 555 ^^

เลยการไฟฟ้าคลองมอญไปหน่อย ก่อนถึงปั๊มแก๊ส อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้