คอยล์โรตารี่ ลื่นๆเลย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บีสิบสี่ โอนลี่, 8 ธันวาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    คอยล์โรตารี่ ลื่นๆเลย

1. ขอเอามาลองสักตัวได้ไหมครับ จะเทสดูว่าต่างจากคอยล์เจที่ใช้อยู่มากมั๊ย อิอิ ^^

2. ผมใส่มานานแระพี่ตั้งแต่เปน sr เลยไม่รู้เลยว่ามันต่างจากของเดิมยังงัยเพราะไม่เคยใช้ของเดิมเลย 555

3. ไม่แรงน๊ะ แต่อีโค่ ^^

4. Met Nissan

Met Nissan Guest

0
    0
    0
    รบกวนถามคับใส่แล้วต่างจากของเดิมไหมไฟแรงกว่าเดิมป่าวกำลังจะไปใส่อยู่คับ

5. สมัยก่อนผมใส่ honda เกียร์ mt รอบจะกวาดไวคับ แต่ถ้าออโต้จะกวาดรอบปลายคับ ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องมีองค์ประกอบอย่างอื่นมาเพิ่มด้วยนะ เช่น หัวเทียนดี สายหัวเทียนดี อากาศเข้าดี ประมาณนั้นจึงจะเห็นผลด้วยคับ

6. แต่ถ้าจะดีกว่าแน่นอน ต้อง คอล์ยไดเรคเลยคับ แยกทุกหัว แร๊งงงง อิอิ

7. Met Nissan

0
    0
    0
    คับ!!เห็นเขาว่าmsdก็ดีแต่ก็งบสูงน่อย

8. msd ทุกวันนี้ระวังของปลอมคับ งานไต้หวัน ดูภายนอกไม่ออก ผลที่ได้ไม่คุ้มแต่สวย อิอิ

9. Met Nissan

0
    0
    0
    ผมคงเอาคอยโรตารี่มาลองก่อนคับ

10. ga แยกไม่ได้ ผมลองแล้วเครื่องแทบระเบิดหรือผมต่อผิดก็ไม่รู้ 555

11. Tree Teerapol

Tree Teerapol Guest

0
    0
    0
    มีพี่ตั้ม ที่ขับB12 ทำอยู่ครับทุกวันนี้ผมอยากจะคุยกะแกอยู่ แต่ไม่รู้จักเฟส เค้าอ่ะครับ เครื่องGA15 นี่หล่ะครับ ใครมีเฟสแก ช่วยแจ้งหน่อย นะครับ ที่ทำงานศูนย์ Honda อ่ะครับ

12. Tree Teerapol

0
    0
    0
    จริงเพ่ดุ้ก ผมเห็นกะตามาแระ โคตรวิ่งอ่ะเพ่

13. เด็กนนท์ซ่า รถ B12 ใส่คอยแยก

14. เกียร์ mt วิ่งอยู่แล้วคับ แต่พี่แปลกใจวิธีใส่คอล์ยแยก เพราะพี่เคยใส่กะ ga16 ตัวเก่าแระไปไม่รอด ทำไม่เปน 5555

15. Tree Teerapol

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับจาร์

16. ไม่ทันอาจารย์

17. Met Nissan

0
    0
    0
    ใช้ฝากะลาของอะไร

18. ถ้าเปนเครื่อง de ตามที่พี่บีสิบสี่ โอนลี่ กับของผมที่ใช้จะมีคอล์ยแยกมาอยู่แล้ว กะลาเดิม 5หัว เปลี่ยนคอรล์ยเอาเองคับ

19. Met Nissan

0
    0
    0
    แต่ของผมมันมี4สายคับต้องเจาะกะลาแน่เลยแล้วต้องซื้อสายคอยด้วยป่าว

20. ต้องตัดเอาคอล์ยเดิมในกะลาออกมาก่อน แล้วต่อสายใหม่กับคอล์ยอันใหม่ (อันนี้ผมทำไม่เปน)แล้วเจาะรูเพิ่มเอาน๊อตร้อยข้างในออกมาเอาแหวนตัวเมียล๊อคข้างนอกอีกที สายคอล์ยมีขายเยอะแยะคับ

แต่ที่แน่ๆคอล์ยโรตารี่ไม่ได้หากันได้ง่ายในตอนนี้ หรือถ้าเจอก็ราคาแพงมาก อย่างของผมต้องมีสำรองใว้ตลอด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้