แก้เรื่องเสียงบริเวณเบรคหน้าไม่จบสักที (เสียงกริ๊กๆ เหมือนเหล็ก) เวลาวิ่ง แถวลาดพร้าว...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Perapong Toey Pb, 7 ธันวาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Perapong Toey Pb

Perapong Toey Pb Guest

0
    0
    0
    แก้เรื่องเสียงบริเวณเบรคหน้าไม่จบสักที (เสียงกริ๊กๆ เหมือนเหล็ก) เวลาวิ่ง แถวลาดพร้าว นวมินทร์ครับ ท่านใดมีร้านแนะนำบ้างมั้ย

2. Narong Rvy

Narong Rvy Guest

0
    0
    0
    หาด้วยครับ ของผมดังกระจายเวลากด

3. Perapong Toey Pb

0
    0
    0
    นี่แค่ปล่อยไหลก็ดังครับ หน้าจะเป็นแผ่นกั้นผ้าเบรค

4. Mon Amonsak

Mon Amonsak Guest

0
    0
    0
    เคยเจียรจานรึยังครับ ปล่อยเบครแล้วไม่น่าจะดัง เพราะหน้าสัมผัสไม่น่าจะโดนกัน แล้วแผ่นซิมเบครเอาออกรึเปล่าเอ่ย

5. Perapong Toey Pb

0
    0
    0
    ไม่ได้เอาออกครับ

6. Perapong Toey Pb

0
    0
    0
    เจียรแล้วครับ ช่างเคยเอสออกมาดัดหายไปแป๊ปเดียว เป็นอีก

7. Narong Rvy

Narong Rvy Guest

0
    0
    0
    ของผมก็ ล้างเบรค เจียร เปลี่ยนผ้าเบรค ก็ไม่หาย

8. น่าจะเป็นเสียงแหวนล็อคตรงปลายเพลาขับนะครับ ลองเช็คดู

9. Perapong Toey Pb

0
    0
    0
    ป่าวครับ แต่สงสัยว่ายางกันฝุ่นหัวเพาเคยหลุดจารบีไหลออกมาเตมเลย ไม่ทราบเกี่ยวมั้ยครับ

10. Por Bovornan

Por Bovornan Guest

0
    0
    0
    สลักเบรคหลวม

11. รื้ออย่างเดียว ไม่เห็นไม่รู้หรอกว่าตัวไหนเสีย ช่างส่วนใหญ่ไม่ทำให้มันเสียเวลา

12. Tree Teerapol

Tree Teerapol Guest

0
    0
    0
    เอ้ย!! พี่ตุ้ย รถผมแมร่งก็ดังว่ะ ลองเปิดจกวิ่งในซอย ดังกิีกๆ เหมือนกันว่ะเพ่

13. จอด จะเงียบทันที

14. Tree Teerapol

Tree Teerapol Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครีาฟ --

15. Perapong Toey Pb

0
    0
    0
    หัวเพลานอกครับ จำเลยของเสียง ช่างเดิมมักง่ายตีออก เปลี่ยนยางกันฝุ่น แล้วทำให้มันคลอน

16. แก้ยังงัยครับ

17. เปลี่ยนหัวเพลา

18. มันเกี่ยวกับลูกปืนด้วยในด้วยหรือปล่าวครับ ของผมมันด่งเวลาออกตัวหนักๆๆ หน่อยนะครับ กับเวลาเลี่ยว

19. แน่นอนครับ ลูกปืน กะหัวโหลก ถ้าหลวมก้อดัง

20. ของผมน่าจะเป็นที่ลูกปืนแน่ๆๆ เพราะพึ่งเปลี่ยนหัวเพลามา ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

21. หัวในก้อหลวมได้ครับ ลูกปืนไม่ได้มีแยกขายนะครับ มาทั้งหัว หรือไม่ก้อยกเส้นเชียงกง

22. ตอนแรกผมซื้อมายกเส้นครับ ช่างน่าจะใส่ไม่ดีครับ

23. โชคดีไปไม่ได้ทำร้านเรา 55555555

ครับ 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้