ตัวทำให้เกิดเสียงแถวเบรค แก๊บๆ หาซื้อไม่ได้เลย ท่านใดพอจะรู้แหล่งมั้ยครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Perapong Toey Pb, 14 ธันวาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Perapong Toey Pb

Perapong Toey Pb Guest

0
    0
    0
    ตัวทำให้เกิดเสียงแถวเบรค แก๊บๆ หาซื้อไม่ได้เลย ท่านใดพอจะรู้แหล่งมั้ยครับ ทนฟังมา2เดือนและ ทั้งดัดทั้งรองไท่หาย T_T

2. ต้องเบิกศูนย์อย่างเดียวครับร้านวรจักรไม่น่าจะมีเก็บ(ถ้ามีก็ฟรุกเลย) Part No.41080-0M026 ราคาประมาณ 2,500 บาท เบิกนานมากประมาณ 1-2 เดือน

3. รู้สึกที่บ้านมีอยู่อันนึง

4. สงสัยงานนี้มีฟรุกครับพี่ 555+

5. ขายดิคับ สองพันห้า

6. Perapong Toey Pb

Perapong Toey Pb Guest

0
    0
    0
  7. ส่วนใหญ่หาซื้อไม่ได้ ที่แพงเพราะน่าจะขายยกชุด ผมเดินหาตามอู่ที่รู้จักเอาครับ เคยชื้อชุดเบรกมาแล้วชิ้นนี้หายแต่ได้มาฟรี

8. Pex Keepformat

Pex Keepformat Guest

0
    0
    0
    มันอยู่ตรงไหนหว่า แต่ผมมีดุมพร้อมดิส ปีกนก อยู่ข้างนึง ซื้อมาเอาแค่ปลอกในดุมน่ะคับ

9. หนีบผ้าเบรคอยู่คับ B11 กะ B14 ตัวไม่เท่ากัน

10. ถ้ามันดังที่ตัวนี้จริง ลองล้างให้สะอาดแล้วเอาทรีบอนด์หรือปะเก็นเหลวป้ายด้านที่มันวางลงไปกับขายึดคาลิปเปอร์น่ะ ทั้งชิ้นบนและล่างเลยทาบางๆให้มันเต็มหน้าสัมผัสที่เหล็กมันโดนกัน ถ้าทาเยอะไปมันจะล้นออกมาโดนจาน แล้วก็ใส่ผ้าเบรคเข้าไป รอให้มันแห้งแล้วไปลองวิ่งดู ดูสลักคาลิปเปอร์แล้วก็กิ๊บล็อคน็อตหัวเพลาด้วยถ้าหลวมมันก็ดัง อ่านแล้วงงป่าวครับ พี่ตุ้ยผมอยากได้แผ่นที่มันแปะอยู่กะผ้าเบรคน่ะมีของฟรีป่ะครับ

11. ของตัวไหน ดูให้ ให้ฟรีถ้ามีของ

12. บี14พี่ มันจะมีแผ่นนอกเป็นเหล็กสีดำกับแผ่นในเป็นสแตนเลสสีเงินของผมแผ่นนอกเป็นสนิมผุเลย ผมเคยไปหาซื้อตามร้านทำเบรคก็ไม่มีขายนะ ถ้ามีสภาพดีๆครบชุดผมขอซื้อเลย

13. โพสอันที่แล้ว ที่ว่ายางหุ้มเพลาขาดถอดหัวเพลานอกออกมาแล้วทำอะไรไปครับ เรื่องเสียงนี่แก้ยากถ้าไม่รู้ว่ามันดังมาจากตรงไหน

14. เสียงมันต้องมีอยู่แล้วเวลารถวิ่ง แต่ถ้าไม่อันตรายไม่เป็นไร

ดังเหมือนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้