พอดีน้องบิ๊กจะวางเครื่องใหม่คับ ระหว่าง 18ดำ กับ 16a น้องเค้าอยากรู้ข้อแตกต่าง...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Nipawit Fachaiyaphum, 28 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีน้องบิ๊กจะวางเครื่องใหม่คับ ระหว่าง 18ดำ กับ 16a น้องเค้าอยากรู้ข้อแตกต่าง และลักษณะการใช้งาน ใครมีความรู้เครื่องระหว่างสองตัวนี้สามารถนำมาโพสได้เลยคับ ผิดถูกไม่ว่ากัน ถือว่าแชร์ๆกันนะจ๊ะ

1. Bigz de Kabook

Bigz de Kabook Guest

0
    0
    0
  2. ถ้าขับทางไกลบ่อยๆก็18c แต่ถ้าชอบตื้ดๆก็16 คับตามความคิดของผมน่ะในถ้าน่ะใช้18cอยุ่

3. Kanpong OM

Kanpong OM Guest

0
    0
    0
  4. Ch Chanin

Ch Chanin Guest

0
    0
    0
    เหมือนเคยมีบทความดราม่ายาวๆในกลุ่ม Honda B series อ่ะพี่ ความรู้ล้วนๆเลยคับ

5. Kanpong OM

0
    0
    0
    ขับใช้งานโอเคนะกำลังเยอะกว่า ใส่ลูก 16บี ไปสิ เยอะแยะ

6. Ch Chanin

Ch Chanin Guest

0
    0
    0
    รวมๆแล้ว 18ดำครับ

7. Hatori C-Angel

Hatori C-Angel Guest

0
    0
    0
    ใช้ 18 ยุครับ โอดีครับ ขับไกลๆสบายครับ 8ริ้ว-เจียงใหม่ ขับไม่เหนื่อยครับ ^^

8. Kanpong OM

0
    0
    0
    แต่ถ้าอนาคตอยากแรงต้อง 16เอ เผื่อกประกบ20หาของง่ายกว่า

9. เน้นใช้งานจบๆ ผมว่า b18 แต่ถ้าเน้นใช้งานแอบชิ่งเชียร b16 ครับ

10. Bigz de Kabook

0
    0
    0
    แล้วมีวิธีดูเรื่องความสด-ความใหม่ของเครื่องบ้างไม้คับ

11. ผมว่ายากนะ รู้ว่าสดไม่สดคงต้องเปิดฝามาดูเลยล่ะ แต่คิดว่าเชียงกงคงไม่ยอมอ่า

12. Bigz de Kabook

0
    0
    0
    อ่อ เรื่องความสดใหม่ คือ ไม่มีทางดูด้วยภายนอกได้ แต่ปกติซื้อเครื่องก้จะรับประกันประมาณ 1 เดือน อะไรแบบนี้ใช่ไม้คับ

13. เครื่องเซียงกง ล้างก่อนสะเยอะ ดูเซนเซอครบไหมมีปลั๊กแตกไหม ที่เหลือติดเครื่อง ฟังเสียง ดูควันขาว

14. Thanakit Athibai

Thanakit Athibai Guest

0
    0
    0
  15. ถ้าตรงรุ่น B 16 Ek 18 ฝาดำราคาถูกก่าหน่อยแต่ต้องหาซื้อแบล๊กเก็ตหลัง เพิ่มหูยึด ฝั่งเครื่อง วางเป็น auto หรือ ธรรมดา ถ้า ธรรมดา 18 ฝาดำ ถ้าauto b16 ธรรมดาต้องซื้ออุปกรณ์สำหรับ mt เพิ่ม

16. Bigz de Kabook

0
    0
    0
  17. Bigz de Kabook

0
    0
    0
    ขอบคุณคับ

18. Bigz de Kabook

0
    0
    0
    ขอบคุณคับพี่

19. Bigz de Kabook

0
    0
    0
    แหล่มเลยครับ

20. Sarawut Rasuwan

Sarawut Rasuwan Guest

0
    0
    0
    16 สิครับ ตรงรุ่น จะอึดจะแรง ตรงรุ่นไว้ก่อน ปล.ความคิดเห็นผมอาจจะไม่เกี่ยวกะคุณสมบัติเครื่องน่ะครับ ความรู้น้อย 555+

21. ตั้งงบ เท่าไหร่ ครับถามแบบนี้แคบๆหน่อย + ได้เยอะไหม

22. Bigz de Kabook

0
    0
    0
    ประมาณ 80K คับ

23. Goodz Good

Goodz Good Guest

0
    0
    0
    รบกวนหน่อยครับแล้ว k20 ฝาตัว type s เวิคไหมครับเห็นราคาพอๆกัน

แวะมาเชียร์ b 16 จ้าา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้