ช่วยด้วยซัปดังแปลกๆ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย hyundai red, 14 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hyundai red

hyundai red Guest

0
    0
    0
    เดิมที่ก็ใช้ซัป 10"วอยล์เดียวพอเปลี่ยนเป็น10"วอยล์คู่ดัังปริ้งๆแต่ดังไม่มาก หรือว่าเป็นกับตู้แบนด์พารต์ครับแม่เล็กของลำโพงห่างกันประมาณฝ่ามือครับ เพราะว่าหันก้นลำโพงหากันครับ

2. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    เป็น แบบ นี้ ป่าว

ขนาดไม้ แล้ว ขนาด ท่อ เท่า ไหร่ หรอคับ ตูดลำโพง ควรห่างกันประมาณ นี้ คับ เดี๋ยวจะมาตอบให้คับ
    View attachment 196151

View attachment 196152

3. hyundai red

hyundai red Guest

0
    0
    0
    ขนาดตู้

ไม้หนา 1นิ้วครึ่งท่อออกเสียงเท่า3x3นิ้วกันลำโพงห่างกัน7ซ.ม.ครับ ไม่ได้เทหิ้นในตู้นะครับเป็นใยแก้วครับ หรือว่าสนามแม่เหล็กจะกวนกัน แต่ลำโพงเป็นแเหล็กกันเคลื่อนรบกวนครับช่วยบอกด้วยครับ

4. hyun dai

hyun dai Guest

0
    0
    0
    เป็นไปได้ไหมครับว่าดอกซัปมันยึดไม่แน่น พอดีตอนเปิดดังๆสงสัยก็เอามือไปจับลำโพงดูรู้สึกเหมือนกับว่าดอกลำโพงมันดิ้นได้ครับ รบกวนด้วยครับ ท่านจอมยุทธ

5. VeeKung

VeeKung New Member Member

37
    2
    0
    ผมก็มือใหม่อ่าคับ แต่ผมคิดว่าเป็นที่แอมป์หรือป่าว เพราะ วอยล์คู่มันใช้วัต เยอะกว่าวอยล์เดี่ยวอ่าคับ ถ้าแอมป์แรงไม่พอก็ขับซับไม่ไหวเหมือนกัน

6. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    ขนาดตู้

ขนาดตู้ได้ คับ ความหนา ของไม้ก้อ ได้ แต่ ตูดลำโพงควรห่าง กัน 2 ฝ่ามือนะ คับ

เรื่องของลำโพงยึดไม่ดีมีส่วนนะ คับ ลอง ให้ ร้าน เช็คก้อได้คับ ส่วน power เป็นของ อะไร class อะไร กี่ watt คับ ส่วนลำโพงต้อง ดู spec นะ คับ ว่า เหมาะกับตู band pass ป่าว

( ผมไม่ได้เก่งมากนะคับ เอา เท่าที่รู้คับ ) ขอบคุณ คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้