ขอคำปรึกษาครับ คือผมกำลังจะซื้อรถคันแรกครับ ดูไว้เป็นรถบ้าน coupe ปี2000ครับ...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Chanyuth Sanjai, 5 ตุลาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chanyuth Sanjai

Chanyuth Sanjai Guest

0
    0
    0
    ขอคำปรึกษาครับ คือผมกำลังจะซื้อรถคันแรกครับ ดูไว้เป็นรถบ้าน coupe ปี2000ครับ เครื่องเดิม เกียออโต้เดิม รถวิ่งมา 230k เค้าเปิดราคามา240k จะถามพี่ๆว่า เกียออโต้ที่วิ่งมาขนาดนี้ใกล้จะพังรึยัง แต่ผมยังไม่ได้ไปลองขับครับ แล้วรถรุ่นนี้มีปัญหาอะไรจุกจิกตรงไหนบ้างครับ รถไม่เคยติดแก๊สครับ

2. ต้องลองขับก่อนนะคับ ส่วนสองแสนกว่าโลส่วนตัวคิดว่าค่อนข้างเยอะคับ

3. Sarawut Rasuwan

Sarawut Rasuwan Guest

0
    0
    0
    เอารูปรถมาแปะด้วยจะดีครับ รอบๆคัน เครื่อง ภายในครับ รอพี่ในนี้มาช่วยแนะ เทพๆทั้งนั้นครับ

4. หาเพื่อนหรือคนที่ดูรถเป็นไปช่วยดูรถด้วยก็จะดีครับ

5. Sarawut Rasuwan

Sarawut Rasuwan Guest

0
    0
    0
    เรื่องผุ รั่ว ปรึกษาเฮียคนนี้=> Saksith Suwathavornsakul เลยครับ เฮียแกเจ็บมาเยอะ 5555+

6. ไมลพอๆก็ตอนผมซื้อเลย ไล่เปลี่ยนจุกจิกเยอะหน่อย แต่สบายๆครับ ใช้งานชิลมาก

7. ตัวracing ตัวเดียวกันกับผม

8. ดูห้องเครื่อง ดีก่า

9. Benz Chilly

Benz Chilly Guest

0
    0
    0
  10. Chanyuth Sanjai

0
    0
    0
    ใช่ครับคันนี้

11. บางทีอาจเป้นรถเต๊นท์นะ

12. Chanyuth Sanjai

0
    0
    0
    รถจอดอยู่ที่บ้านเค้าที่ศรีราชาครับ

13. Chanyuth Sanjai

0
    0
    0
    ว่าจะไปดูรถวันนี้ครับ

14. เขาบอกไม่มีชน ถามเขาง่ายๆครับ รถกี่มือ ถ้ามือเดียวบอกไม่มีชน ok ถ้าหลายมือ บอกไม่มีชนก็แปลกๆล่ะครับ

15. ขอดุเล่มทะเบียนเค้าด้วยครับ

16. Chanyuth Sanjai

0
    0
    0
    โอเคครับ

17. ไปช่วยดูกันทั้งคลับพี่เค้าจิตกใจไหมนิ

18. ผมอยู่พัทยา ถามเค้าทีอยู่ศีราชาแถวไหนครับ เผื่อจะวิ่งไปดุ

19. น่ารักมากน้าทอม

20. Chanyuth Sanjai

0
    0
    0
    หมู่บ้านผาแดงครับ ซอย11 ศรีราชา

21. เพราะเคยเจอครับรถเต๊นทืแต่เอาไปจอดไว้บ้านแระบอกรถบ้านเวลาลุกค้ามาดูก็มี แต่ประเด็นตอนนี้อยุ่ที่ว่า รถคันนี้สภาพจะเป้นยังไง ต้องไปดู

22. Chanyuth Sanjai

0
    0
    0
    ดูแล้วครับ แต่ไม่ได้ลองขับเพราะฝนหนักมาก สภาพสีเก็บมาแล้วครับแต่เก็บไม่เนียนทางด้านขวา ส่วนด้านซ้ายสีเริ่มแตก ภายในสภาพใช้งานมาพอสมควรครับ มีที่เปิดฝากระโปรงหน้าหัก มือเปิดประตูหัก ไมล์250000 รถเจ้าของรถคันนี้เป็นมือที่2ครับ มือแรกเป็นผู้หญิงใช้ ห้องเครื่องก้แลเรียบร้อยดีครับ แต่เสียดายฝนตกหนักเลยยังไม่ได้ลองวิ่งครับ พี่ๆคิดว่าไง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้