ไปเดินเชียงกงบางนามาครับ เลยมีของมาให้สำหรับผู้ที่อยากได้

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Off_Spoony, 14 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Off_Spoony

Off_Spoony New Member Member

48
    1
    0
    พอดีมีโอกาสได้ไปเดินเล่นเชียงกงบางนามาครับ กะว่าจะหาของมาใส่รถตัวเองซักหน่อย :D
    พอดีไปเจอค้ำ DC Sport (หน้าตาเหมือนของพี่วินเป๊ะ) ใส่ DC5 มาครับคิดว่าน่าจะใส่ ES ได้
    สภาพดีมากๆ ครับ น้ำหนักเบาๆ ราคาค่าตัวถามเฮียแกไปแกบอกมา 4,500 บาท (ยังไม่ได้ต่อ)
    (ขอยืมรูปพี่วินหน่อยนะครับ :D )

และอีกอันก็ค้ำ CUSCO ใส่ DC5 มาเหมือนกัน อลูมิเนียม เบาๆ ทรงโค้งคล้าย DC Sport
    แต่ไม่แน่ใจว่าใส่ ES เราๆ ได้หรือเปล่า ราคาเฮียเปิดมา 5,000 บาท (ยังไม่ได้ต่อ)
    ร้านเฮียแกจะอยู่ตรงข้าม ร้านเซี๊ยะเชียงกงบางนา ซอยเท่าไรจำไม่ได้เหมือนกันครับ แต่อยู่ก่อนซอยสุดท้ายร้านท้ายซอยเลยครับ

และเดินไปเดินมา ก็ไปเจอมาอีกร้านนึงครับ มาแต่จำไม่ได้ว่าซอยไหน แต่อยู่ท้ายซอยเหมือนกัน
    ถัดขึ้นมาจากซอยสุดท้าย ประมาณ 2-3 ซอยครับ ร้านอยู่ท้ายซอยเหมือนกัน ร้านนี้ของแต่งเยอะ
    เจ้าของร้านเค้าใช้ ES เหมือนกัน เค้าเลยรู้ว่ามีของไรบ้างที่ร้านเค้า ไม่ต้องเสียเวลา ก็เลยไปเจอ ค้ำหน้า
    Spoon ใส่ DC5 ราคา 5,000 บาท (ราคาแรงไปหน่อย ลดไม่ได้) และก็ไมล์ RS ขาว เกียร์ธรรมดา

เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาว DAMS คนไหนสนใจก็ลองไปดูได้นะครับ เพื่อยังอยู่ :D

2. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    น่าสนใจ นะ ครับ 4500 นี้ถูกมากๆ เลยนะครับ เมื่อวานพี่มีเพื่อนไปเอาของมา ราคาตั้ง 7500 แนะ

3. Off_Spoony

Off_Spoony New Member Member

48
    1
    0
    วันนี้ผมโอกาสได้เจอพี่แหลม คิดว่าพี่วินน่าจะรู้จัก เจ้าของรถ ES ดำที่ใส่ล้อ Advance หน้า 7 หลัง 8
    เผอิญเจอห้องเครื่องรถแกใช้ DC Sport เหมือนกัน เลยถามแกว่าจัดมาเท่าไร พอได้ยินราคาแล้วตกใจไปเลยครับ
    แกบอกว่าตัวนี้หายาก ต้องสั่งจากเมกาอย่างเดียว ผมเลยบอกแกไปว่าผมไปเจอที่เชียงกงบางนามา ราคา 4,500
    แกเลยบอกว่าราคาถูกมากๆ ถ้าเทียบกับราคาที่แกเบิกมา แต่ไม่รู้ว่าตอนนี้มีใครสอยไปหรือยังครับ อิอิ...

4. Piisorn_es

Piisorn_es New Member Member

176
    4
    0
    :cool: แท้งกิ้วหลาย ๆ :cool:

5. kitty_@es2001

kitty_@es2001 New Member Member

93
    2
    0
    อะโห ราคาอย่างนี้ มีมาม่ะบ่อยน่ะเนี้ย

6. byeby

byeby New Member Member

64
    3
    0
    ใครต้องการเป็นสาวก DC Sport รีบจัดไปเร็ว หุๆ

7. Yakumo

580
    7
    0
    บินกลับมาเมื่อไหร่ก็จะได้เห็นของที่เมืองไทย เท่าที่รู้มีอันเดี่ยวล่ะครับคราวนี้

8. byeby

byeby New Member Member

64
    3
    0

ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ พี่ แค่มีโอกาส และทุนทรัพย์พอเพียงครับ:D

9. Yakumo

580
    7
    0
    พี่พูดนี้เพราะอิจฉา ต่างหาก อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้