ขอบคุณครับที่รับผมเป็นสมาชิก. ชอบและสนใจ NVครับ. เลยอยากทราบข้อมูลจากบรรดาผู้ใช้จริงครับผม

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Prachak Chaimart, 9 มิถุนายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Prachak Chaimart

Prachak Chaimart Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับที่รับผมเป็นสมาชิก. ชอบและสนใจ NVครับ. เลยอยากทราบข้อมูลจากบรรดาผู้ใช้จริงครับผม

2. ยินดีครับ

3. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ข้อมูลอะไรคับ

4. ยังไม่มีรถรุ่นใหนที่ตอบโจทช์ผมได้ครบเหมือนกับ NV เที่ยวได้ ทำงานได้ ทุกของได้ ซิ่งได้ ประหยัด แต่ถ้าเมื่อใหร่มีรุ่นใหม่ที่ให้ได้แบบนี้ผมก็จะเลิกใช้ NV ข้อดีตามที่กล่าวมา ข้อเสียวิ่งไม่นิ่งเท่าซีรี่ 5

5. Jame Intasorn

Jame Intasorn Guest

0
    0
    0
    ที่ใช้เอ็นวี. เพราะพ่อชอบครับ ตอนเด็กๆอยากได้สามดอ พอใช้ไปนานๆเจอคนในคลับเป่าหูไปเรื่อย. เห้ย...มันก็เป็นรถที่หน้าใช้ดีนะ ขี่ไปเที่ยวก็ได้. ใช่เซอร์วิสซ่อมรถลูกค้า. กลางทางได้ด้วย. มีกระบะน้อยๆไว้ขนเครื่องมืออีกต่างหาก. วันไหนอยากกินเหล้าไม่มีที่นั่ง ก็หลังกระบะนี่อหละครับ. ได้อารมรถเก๋ง+กระบะในคันเดียวกัน. นั่งสบายๆก็ต้องสองคน. ถ้าสีคนก็เบียดหน่อย อะไหล่แต่งก็หาง่ายบ้างยากบ้าง. อย่างน้อยๆก็มีเครื่องแรงๆตรงรุ่นนะ. จุดพีคคือ. เวลาไปรับเด็กเราสามารถอ้างได้. ว่ารถเรานั่งได้สองคน. เบาะหลังมันแคบ. แจ๋วจะตาย

6. ราคา CBR 150 ป้ายแดง ไม่มีคำบรรยาย ตอบโจทย์? ผมได้ ตาม ท่าน Yuttana Meebubpha Jame Intasornมี ซองขาว การันตีถึงบ้าน ครอบครัวจริงๆ 55555 ปาเข้าไปกี่ซองแล้วนีเรา

7. เคยใช้ nv van ร่วมๆ10ปี เคยใช้เครื่องเดิม วางทั้ง sr20 โบและ sr20 na ทั้ง เกียร์ธรรมดา ออโต้ เบรคดิสเบรคดั้ม กระจกมือหมุน กระจกไฟฟ้า มองข้างไฟฟ้า บอกเลยว่าอะไหล่หาง่ายมากๆ ใช้งานไม่จุกจิก บรรทุกข้าวได้หลายร้อยกล่อง หรือจะ หม้อ6ใบ หรือจะ เมีย4คนก็สบายๆกว้างขวาง กระทัดรัดจอดง่าย เลี้ยววงแคบ ติดถังแก้สตรงยางอะไหล่ได้ ราคาปัจจุบันหลักหมื่น บอกเลยว่าคุ้มมมมม

8. Prachak Chaimart

Prachak Chaimart Guest

0
    0
    0
    พึ่งเป็นสมาชิกใหม่แต่บ้านนี้ต้อนรับอบอุ่นดีมากครับ

9. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    nv นะครับ ^_^

10. ได้รับมรดกครับทำไปเรื่อยๆก็ใช้ดีน่ะครับ

ดูๆไป..ถูกใจแล้วก็หามาใช้เลยค่ะ ^_^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้