ขอถามเรื่องลูก B20 นิดนึงครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย tonzung, 2 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    อยากทราบว่าลูกสูบ B20 มันมีลูกไซร์รึป่าวครับ(ลูกb20โตกว่าปกติ)
    หรือว่าเราจะสามารถหาลูกอาไรใส่แทนได้มั่ง ที่โตกว่า B20(b20มีขนาด 84มล.)
    ถ้ามีมันมีของ HONDA มั๊ย แล้วจะต้องแปลงสลักอาไรรึป่าวสำหรับใส่ก้านเดิม
    ขอบคุณมากครับ หรือใครมีเบอร์ใครที่พอรู้ทิ้งไว้ก็ได้นะครับ
    ขอบคุณอีกทีครับ

2. lemonead

lemonead New Member Member

114
    2
    0
    มีของ legent ครับ หัวนูนด้วย ^^

3. tonzung

1,060
    13
    38
    มันเครื่องอะไรอ่ะครับ แล้วจะหาได้จากไหน เบิกศูนย์จะมีป่าว

4. oodudom

oodudom New Member Member

190
    4
    0
    ลูกstd. sizeเบิกได้ รวมทั้งลูกหัวเต็มXO
    ส่วนลูกรุ่น/ค่ายอื่นพวกtoyota nissan 85-86mm.จะโหนกนูนแค่ไหน ต้องเทียบเอา
    แนะนำใช้ลูกในค่ายเดียวกันดีกว่า สลักเท่ากันเกือบหมด(ถ้าจำไม่ผิด22mm.)

5. tonzung

1,060
    13
    38
    ขอบคุณมากครับ
    โทรถามแล้วสงสัยต้องเข้าไปคุยอีกที

แก้ไขล่าสุด: 3 มกราคม 2008
  6. AU_EG

AU_EG New Member Member

125
    1
    0
    กูรูจิงๆคนเนี้ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้