รบกวนสอบถาม รอบไม่นิ่งเบาดับตลอด ทั้งแก้สและนํ้ามัน ทำไงดีครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Narong Rvy, 2 มกราคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Narong Rvy

Narong Rvy Guest

0
    0
    0
    รบกวนสอบถาม รอบไม่นิ่งเบาดับตลอด ทั้งแก้สและนํ้ามัน ทำไงดีครับ

2. Supanya Panmen

Supanya Panmen Guest

0
    0
    0
    ลองปรับรอบตรง acc วาว์ลยังหนุ่ม

3. ตั้งวาล์วครับบ

4. Narong Rvy

0
    0
    0
    Acc นี้อยู่หลัง ท่อไอดี ตรงปั้มเบรกป่าวครับ หมุนไปทางไหนดีครับ

5. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
  6. Narong Rvy

0
    0
    0
    เป็นมาเมื่อเช้ากว่าจะถึงที่ทำงานลำบากมากมาย ดับเกือบ 10 รอบ

7. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    เคยเป็น แต่ตอนนั้น น๊อกเซ็นเซอร์เสียอะ

8. ผมเคยเป็นจานจ่ายเสียอะ

9. Oat N Jaja

Oat N Jaja Guest

0
    0
    0
    ลองเช็คแอร์โฟล์ด้วยฮะ

10. สายท่อลมหรือเปล่าไม่แน่ใจ ที่อยู่ข้างๆฝาเติมน้ำมันเครื่องหลุดออกหลวมๆ กดปลายท่อด้านล่างหลังเครื่องเข้าแน่นๆ หายเลย ตอนแรกหาไม่เจอสาเหตุอยู่ๆก็เป็น ติดเครื่องได้ เบาไม่ได้ ดับ รอบไม่นิ่ง เครื่องสั่น

11. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    ลองหมุน จานจ่ายปรับไฟแก่ขึ้น ลองดุก่อนนะครับ

ผมเคยเป็นท่อลม ตามคุณ อาร์ม รักน้องข้าวหอม เปลี่ยนใหม่หายเลย อีกจุดหนึ่ง คืออากาศเข้าไม่พอ เพราะมิกซ์ตัน ถอดมิกซ์ มาเคาะเอาขี้ดินออก จูนใหม่ หายเลยครับ ตั้งรอบเดินเบา ประมาณ 800 ครับ (800 หรือ 8000 นี่แร่ะก่อนถึงเลข 1 อ่าครับ) ถ้าวัดรอบใช้ไม่ได้ เอาความรู้สึกว่าเครื่องเดินสบายๆครับ จูนน้ำมันให้นิ่งก่อน แล้วค่อยจูนแก๊สครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้