สงสัยลูกปืนล้อหน้าจะพลีชีพ เปลี่ยนแต่ลูกปืน หรือ เปลี่ยนยกดุมเชียงกง แบบไหนดีครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บีสิบสี่ โอนลี่, 3 มกราคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สงสัยลูกปืนล้อหน้าจะพลีชีพ เปลี่ยนแต่ลูกปืน หรือ เปลี่ยนยกดุมเชียงกง แบบไหนดีครับ

1. ยกดุมเชียงกง ลูกปืนเสียหมดอ่ะครับ เพราะไม่มีหัวเพลาเสียบอยู่ทำให้น้ำและสิ่งสกปรกเข้าไป ลูกปืนเสียหมด ยกเว้นฮอนด้าบางรุ่น นอกนั้นไม่เหลือ

2. เบิกใหม่ดีกว่าครับ อัดจารบีรดีดีใช้ได้ยาวๆ

3. ขอบคุณครับ มีเบอร์ลูกปืนไหมครับ

4. จำไม่ได้เหมือนกัน 55555 แต่ไปที่ร้านเขาหยิบให้ไม่ผิดหรอกครับ B13 B14

5. ต้องเบิกซีลกันน้ำด้วยไหมครับ

6. ต้องดูสภาพอันเก่าครับ แต่ผมทำผมจับเปลี่ยนหมดอ่ะ ซีลตัวไม่กี่บาท ทำทั้งทีทำดีดีใช้ยาวๆ

7. อย่าทิ้งไว้นานนะจะทำให้ดุมเสีย คราวนี้ได้ซื้อยกดุมจิงๆ

8. Met Nissan

Met Nissan Guest

0
    0
    0
    ตามคุนตุ้ยบอกเลย

9. Oat N Jaja

Oat N Jaja Guest

0
    0
    0
  10. "Bearing" NOT "Bullet" eiei

11. Oat N Jaja

Oat N Jaja Guest

0
    0
    0
  12. Ben Surat

Ben Surat Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนของเทียบมาได้สามเดือน มีเสียงอีกแล้ว ไว้ว่าจะจัดของแท้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้