น้ำในกระปุกหม้อน้ำฝาเหลืองหมดบ่อย...เวลาขับไกลๆเหม็นเหมือนเครื่องใหม้...อะไรพังอีกแล้วบ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Tanaet Sukphasert, 3 มกราคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    น้ำในกระปุกหม้อน้ำฝาเหลืองหมดบ่อย...เวลาขับไกลๆเหม็นเหมือนเครื่องใหม้...อะไรพังอีกแล้วบอกผมหน่อยครับ

1. พังมันทุกเดือนเลยมีเรื่องให้เสียตังค์ตลอดครับ

2. ดูน้ำมันเครื่อง น้ำมันต่างๆอย่าให้ขาดครับ

3. Mon Amonsak

Mon Amonsak Guest

0
    0
    0
    มันต้องมีจุดรั่วหรือซึมครับ ของผมแต่ก่อนหายบ่อยจนน้ำแห้ง ตรวจไปมาเจอท่อน้ำร้อนเข้าหม้อต้มแกส ที่รัดสายมันคลายครับ มีคราบสีเขียวเกาะอยู่ขันให้แน่นก็จบครับ

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้