สอบถามเรื่อง กรองแผ่น ครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Mizako, 6 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mizako

Mizako New Member Member

41
    2
    0
    ขออนุญาติเจ้าของรูปด้วยนะครับ
    พอดีอยากทราบข้อมูล ก่อนซื้อครับ
    อยากรู้ว่า อายุการใช้งานกรองแผ่น K&N นี้ประมาณกี่กิโลเมตร ครับ
    ยังไงขอคำแนะนำด้วยนะครับ

2. DEK_DOY

DEK_DOY New Member Member

14
    0
    0
    เคยเห็นเค้าบอก 1 ล้าน กิโล มั๊งครับ
    แต่ต้องถอดมาทำความสะอาดเป็นระยะ
    ของผมทุก 8 พัน

3. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ผ ม ก้ อ ใ ช้ อ ยู่ ถ อ ด ล้ า ง ทุ ก 5 0 0 0 โ ล

วิ่ ง ดี ต้ น ไ ม่ ห า ย คั บ ป ร ะ ห ยั ด ขึ้ น ด้ ว ย

4. Mizako

Mizako New Member Member

41
    2
    0
    ถ้าล้างต้องใช้อะไรล้างครับ
    ใช่น้ำยาที่ขายคู่กันหรือเปล่า?
    หรือแค่ถอดมาเป่าก็พอครับ?

5. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    ใช้น้ำยาที่มันมาด้วยกันแหละครับ 1 ขวดใช้สำหรับล้างและอีก 1 ขวดใช้สำหรับเคลือบหลังจากล้างเสร็จ
    ห้ามใช้ลมเป่าโดยเด็ดขาด และห้ามใช้น้ำแรงดันฉีด ให้เปิดสายยางแล้วล้างๆเท่านั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้