ล้อติดแต่เช้า เกิดจากไรครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย แบรุต แบรุต, 7 ตุลาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ล้อติดแต่เช้า เกิดจากไรครับ

1. เบรคชื้น สนิมเกาะ

2. Wagon Zaa

Wagon Zaa Guest

0
    0
    0
    ออกตัวกระชากแรงคับก็หลุดแล้ว

3. เบรคมือครับ

4. กระชากแล้วไม่หลุดครับ

5. งั้นคงต้องรื้อล่ะครับ

6. Arto ArtArt

Arto ArtArt Guest

0
    0
    0
    อาจจะเป็นเบรคมือครับรถผมก็เป็น กินผ้าเบรคล้อหลังขวา สายเบรคมือมันสั้นกว่าฝั่งซ้าย

7. Wagon Zaa

0
    0
    0
    อาการนี้ส่วนใหญ่เกิดจาก การวิ่งลุยฝนหรือลุยน้ำมาคับเวลาจอดแล้วดึงเบรกมือไว้ จึงส่งผลให้เบรกติด วิธีแก้ กระชากออกตัวแรงๆ หรือถอดมาเคาะ เดียวก็หยุด ผมเคยเป็นครั้งนึงวิ่งลุยน้ำมาตอนเช้าติดเลย

8. มันจะเอาอะไรใหม่มั่ง. แบรุต สลาฟีย์

9. โอ้ม้ายน่ะ

10. Wagon Zaa

0
    0
    0
    สุดติ่งกระดิ่งแมว

ไปทำงานสายลาป่วยดีกว่าคร้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้