เพราะคนเมา

การสนทนาใน 'Rescue Club Thailand' เริ่มโดย black-magic, 14 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. black-magic

black-magic New Member Member

164
    0
    0
    ข่าวด่วน
    พี่น้องของเราที่เชียงรายกำลังช่วยคนเจ็บอยู่แล้วเกิดมีคนขับรถ(เป็น ญ )อยู่ในอาการเมาอย่างแรงได้วิ่งรถเข้ามาชน ในเบื้องต้นมีผู้ได้รับบาดเจ็บเป็น อาสาสมัครสยามเชียงราย 4 ราย เจ้าหน้าที่ รพ.เชียงรายประชานุเคราะห์ 2 ราย อาสาสมัครสยามรวมใจเชียงราย บาดเจ็บ ปานกลาง 2 ราย อีก2รายบาดเจ็บเล็กน้อย
    ขอให้บารมีองค์ปู่อินทร์จงช่วยคุ้มครองผู้ที่ได้รับบาดเจ็บในครั้งนี้ให้หายเร็วในคืนวัน
    ฝากถึงคนเมา รู้ว่าเมาขออย่าได้ขับเถอะมีหลายเหตุการณ์แล้ว จะเมาเราไม่ว่าถ้าไม่ไปก่อความเดือดร้อนให้คนอื่น:cry::cry::cry:

2. คนอาสา

คนอาสา New Member Member

48
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับเหตุการณืที่เกิดขึ้นครับ เหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นอยู่ป็นประจำ ยังงัยก็ขอให้เพื่อนๆอาสาทุกท่าน ว.4 ด้วยความระมัดระวังครับ ก็ขอให้ทุกท่านที่บาดเจ็บหายๆไวนะครับ.......

3. E20MHG

E20MHG New Member Moderator

824
    2
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับผู้ประสบเหตุด้วย เหตุการณ์แบบนี้เกิดแล้วเกิดอีกไม่รู้จบ คงต้องระวังตัวกันเอง

4. ตั้น

ตั้น New Member Member

948
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับขอให้หายไวๆ

5. Te'@RescueClubThailand# 1

Te'@RescueClubThailand# 1 New Member Moderator

378
    12
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับผู้ประสบเหตุ
    หายไวๆทุกท่าน
    ก็ระวังกันด้วย ไม่ใช่เฉพาะ อาสาสมัครกู้ภัยอย่างเดียว
    ทุกท่านที่ใช้รถ ใช้ถนน ก็เช่นกัน
    อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้ แม้จะไม่ได้ประมาณ​

6. gigs

gigs New Member Member

229
    0
    0
    ขอให้หายไวๆค่ะ....ยังไงก็ระวังกันด้วยค่ะ...

7. iamaor

iamaor New Member Member

172
    0
    0
    ขอให้เพื่ออาสาของเราหายในเร็ววันนะคะ
    และระหว่าง ว.4 ก็ระมัดระวังตัวกันด้วยนะคะ สู้ๆ

8. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    ก็ขอให้หายบาดเจ็บไวๆๆ ครับ ร่างกายแข็งแรง ( ออกมามีเงินมากมาย )

9. ตั้น

948
    0
    0
    เพราะน้ำเปลี่ยนนิสัยและความประมาทแท้ๆ..เฮ้อ

10. ขอแสคงความเสียใจกับน้องๆที่มีใจเสียสละด้วยครับ เรื่องที่พวกเราอาสาโดนอุบัตเหตุระวังทำงานนั้นอะมันชักเริ่มมาบอยข้นแล้วอะผมมีแนวความคิดว่าน่าจะมีกองทุนสำหรับช่วยเหลือพวกเราที่ทำงานด้วยใจเสียสละไว้ช่วยเหลือพวกเราด้วยกันเองดีหรือไม่พวกพี่ๆน้องมีความเห็นว่าไงส่วนรายละเอียดนั้นเรามาหาหรือกันภายหลังแต่ตอนนี้เราเอาหลักการเบื้องต้นก่อนดีกว่าไหมยังไงช่วยบอกกันต่อๆไปด้วยก็จะดีมากเราจะได้มีส่วนช่วยเหลือให้กับอาสาที่มีใจเสียสละเพื่อส่วนรวมไม่มากก็น้อยเห็นว่าไงครับช่วยลงความเห็นกันหน่อย

11. anty

anty New Member Member

116
    2
    0
    ขอให้หายไวๆ ครับ

12. rescue_Bangkok

rescue_Bangkok New Member Member

419
    0
    0
    อันตรายจัง

13. chaiyant

chaiyant New Member Member

84
    0
    0
    หายไวไวนะครับ ว.4 ด้วยความระมัดระวังนะครับ

14. black-magic

164
    0
    0
    ขอขอบคุณเพื่อนทุกท่านที่เป็นห่วงน้องๆเขาครับ
    ตอนนี้ล่าสุดอาสาสมัครมูลนิธิสยามรวมใจ จุดจังหวัดเชียงรายได้กลับไปพักรักษาตัวที่บ้านแล้ว

15. ตั้น

948
    0
    0
    ดีใจด้วยครับที่ใกล้หายเป็นปกติแล้ว

16. RescueClubThailand#201

RescueClubThailand#201 New Member Member

105
    1
    0
    อุบัติเหตุเกิดได้ทุกเวลา
    ขอให้เพื่อนอาสาออก ว. 4 ด้วยความระมัดระวังด้วยนะ

17. INSOLENT

1,444
    3
    0
    **** ขอให้ร่ำรวยนะครับ เนื่องจากมีจิตใจที่ดีในการช่วยเหลือ ****

18. ตั้น

948
    0
    0
    ขออย่าให้แบบการณ์แบบนี้เกิดขึ้นอีกเลยนะครับคนขับเขาประมาทเราชาวกู้ภัยก็ระมัดระวังกันให้เป็นพิเศษหน่อยนะครับ

19. black-magic

164
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านที่เป็นห่วง
    ขอบคุณแทนน้องเขาด้วยครับ

20. INSOLENT

1,444
    3
    0
    ยังไงใครเข้ามาอ่าน มองพวกเรา ในแง่ ที่ดีบ้างนะครับ

21. ตั้น

948
    0
    0
    คิดกลับกันกับที่ท่านคิดอยู่ใจเขาใจเราครับ...แต่ถ้าใครไปเจอกับเหตุการณ์ท่ไม่ดีกับอาสาบางคนก็ขอให้เข้าใจไว้ว่าร้อยพ่อพันแม่ครับ

22. Te'@RescueClubThailand# 1

Te'@RescueClubThailand# 1 New Member Moderator

378
    12
    0
    " ขอประนามพวก กู้ภัย หน่อยเถอะ "
    " ฝากถึงพี่ๆ กู้ภัย เรื่องขับรถด้วย "

นี่คือ หัวกระทู้ที่เราเจอกันบ่อยมากใน Racing Forum หรือไม่ก็ที่ บอร์ดเราเอง
    เนื้อหา ก็เหมือนที่เราเข้าไปอ่านเจอ ก็ต้องทำใจ ตอบโต้ไปก็เท่านั้นหาว่าแก้ตัว

แต่พอเวลาที่ อาสาสมัครกู้ภัย โดนพวกรถซิ่งขี้เมาชน อย่าบอกนะว่าไม่เคยเห็น
    ไม่เคยเจอ อย่างน้อยอาจจะเป็นกลุ่มที่รู้จักก็เป็นได้ใครจะรู้ เคยไปโพสบ้างไม๊
    ว่า " อาสาสมัครกู้ภัยถูกรถซิ่งชนระหว่างปฏิบัติหน้าที่ " ไม่มี ไม่เคยเห็น
    มองแต่ด้านลบ.......ประจาน ด่า ชอบกันนัก..........ด้านดี....เห็น ไม่พูด ไม่ชม
    แต่ก็ไม่จำเป็นต้องมาพูด มาชม ......ไม่ต้องการ.........สิ่งที่ต้องการคือ............
    เข้าใจ เหล่าเจ้าหน้าที่ อาสาสมัครกู้ภัย บ้าง.....ทุกสังคม มีคนดี คนเลว รู้ทั้งนั้น
    แต่ " กูจะด่า มึงจะทำไม "..........อย่างนี้เรียกว่า สันดาน .......!!!

23. gigs

229
    0
    0
    ถูกต้องที่สุด..เห็นด้วย....ไอ้พวก.....สันดาน​

24. INSOLENT

1,444
    3
    0
    *** ขอเพียงคุณ เข้าใจในสิ่งที่เราทำ เราทำไปด้วยใจไม่มีสิ่งใด ที่ได้ตังค์ มีแต่เสียตังค์ และ อะไรอีกมากมาย หากคุณถามว่าโดนด่าแล้ว ยังมาทำทำไม ผมขอตอบแทนว่า งานแบบนี้ หากได้มาทำแล้วจะเลิกไม่ลง เนื่องจากการ ช่วยชีวิต คนเป็นสิ่งที่ได้ผลบุญมากที่สุด หากท่านไหนอยากลอง ทำสนใจเชิญ ที่จุดผมได้ครับ ป่อเต็กตึ๊ง จุดธรรมศาลา แล้วคุณจะเข้าใจ ***

25. gigs

229
    0
    0
    เอางั้นเลย....

26. INSOLENT

1,444
    3
    0
    *** แล้วคุณจะรู่จักพวกเราดีขึ้นมากมายครับ ***

27. ตั้น

948
    0
    0
    ผมขอเติมคำหลังด้วยนะครับหลังสันดานขอเติมคำว่า...เฉี๊ยะ...(สำหรับบางคนนะครับที่อธิบายกี่รอบก็ไม่เข้าใจ)

28. คนอาสา

คนอาสา New Member Member

48
    0
    0
    นี่ละครับสังวคมไทย ที่พวกที่ชอบซิ่งทั้งหลายไม่ว่ากัน โดยเฉพาะพวกที่ชอบซิ่งแถมด้วยเมานี่ละตัวดีเลย ไม่เห็จะมีใครมาบ่นมาว่ากัน......"

29. INSOLENT

1,444
    3
    0
    5555555555555555+ ขำสู้มันซะเลย มาชนบ้านตูบ้างดิว่ะแน่จริงอ่ะ

30. ตั้น

948
    0
    0
    รถขนงูเข้าไปชนบ้านตั๋นทำไงอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้