Preout 2v กับ 5v ต่างกันมากไหมครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย ติ, 13 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ติ

ติ Guest

0
    0
    0
    Front ที่มี preout 2v กับ 5v ส่งผลกับคุณภาพเสียงมากไหมครับ
    เช่น Alpine 9851 มี preout 2v ส่วน Eclipse มี preout 5v อ่ะครับ มันจะส่งผลด้านไหนบ้าง

2. superfan

superfan Member Member

58
    1
    8
    เปรียบเทียบง่ายๆ เวลาเราถ่ายเอกสารแล้วเราย่อหรือขยายรูปที่ใด้ก้อจะต่างกันเครื่องเสียงก้อเหมือนกันเอาสัญญาณที่มีขนาดเล็กไปขยายให้ใหญ่โอกาสที่เสียงจะเพี้ยนก้อมีสูงเขาก้อเลยทำให้ใหญ่ขึ้นเสียงที่ใด้ก้อจะชัดขึ้นมันถึงแพงไงละครับคงพอเข้าใจนะครับ

3. special

special New Member Member

25
    0
    0
    สัญญาณออกมาเต็มๆแรงๆ ลดการผิดเพี้ยนตกหล่นของสัญญาณอะครับ

4. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    มีผลต่อความอิ่มของเสียงอย่างมากครับ

5. Tar E36

Tar E36 New Member Member

137
    4
    0
    มีผลครับ สัญญาณยิ่งแรงก็จะได้เสียงชัดเจน ความพิดเพี้ยนน้อยลง แต่ต้องดูว่า มัน 5V แท้รึปล่าว บางทีมัน 5V ไม่ครบทุก CH นะครับ ต้องดูสเปกอีกที

แล้วการส่งสัญญาณพวกนี้มันขึ้นอยู่ที่การเปิดวอลุ่มนะครับ อย่าง 5V เปิดเสียงครึ่งนึงสัญญาณทันก็ออกไป 2.5V ครับ มันจะออก 5V เมื่อเปิดวอลุ่มดังสุดเท่านั้น หลายๆคนไม่ค่อยเข้าใจตรงนี้ครับ คนขายบางร้านยังไม่รู้เลยด้วยมั้ง - -"

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้