แอร์รถเย็นแต่เย็นน้อยมาก ผมผึ่งรู้ว่าใหใช้้โซดาไฟผสมน้ำแล้วล้างแผงคอมแอร์...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย แมวหลวง จ๋าจั่นเจา, 8 มิถุนายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    แอร์รถเย็นแต่เย็นน้อยมาก ผมผึ่งรู้ว่าใหใช้้โซดาไฟผสมน้ำแล้วล้างแผงคอมแอร์ ทำให้แอร์รถเย็นเกินคาด ไม่ต้องเสียตังเค้าร้านเลยซักบาท. เอาความรู้มาบอกสำหรับคนที่ยังไม่รุ้นะครับผม

1. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    มันจะกัดแผงรั่ว แผงทะลุเอาหน๊าาาาา

2. ของผมก็เกินคาด ยกแผงใหม่เรย

3. Montri Mattra

Montri Mattra Guest

0
    0
    0
    ผมใช้น้ำยาล้างห้องน้ำ--!

4. Ccm Chadchai

Ccm Chadchai Guest

0
    0
    0
    ผมใช้น้ำยาล้างห้องน้ำ ผสมน้ำครึ่งนึง ฉีดทิ้งไว้ 5 นาที แล้วก็ล้างน้ำเปล่าเลย จะแปรงก็แคบ เลยไม่ได้แปรง แต่ได้ผลจริงๆครับ เย็นขึ้นรุ้สึกได้

5. Suthep Saelek

Suthep Saelek Guest

0
    0
    0
    ใช้น้ำยาแรงๆบ่อยๆรั่วนะครับ ซักพักอาจต้องพึ่งพี่ jacky !+_+555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้