ขอถามหน่อยครับ พวกสายซิลิโคนสีต่างๆ ที่อยู่ในห้องเครื่องพวกรถซิ่งสนาม...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chaiwat Tangmanee Noochuen, 15 มกราคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอถามหน่อยครับ พวกสายซิลิโคนสีต่างๆ ที่อยู่ในห้องเครื่องพวกรถซิ่งสนาม มันสามารถเอามาใช้ในรถบ้านได้ไหมครับ แล้วถ้าเทียบกับพวกสายยางเดิมๆดำๆที่มากับรถ สายใหม่เหมือนกัน เป็นพี่ๆจะเลือกแบบไหนครับ ขอบคุณครับ

1. ใช้ได้ดีถ้าเป็นของแท้นอก

2. ตุ้ย เพลาขับเชียงกง แนะนำหน่อยครับพวกสายสี อิอิ

3. ขายๆส่วนใหญ่ปลอมเยอะ ใช้ได้กะสายแว๊คคั่มต่างๆ สายน้ำมั้นใช้R9 สีดำ ท่อหม้อน้ำใช้สีดำแท้

ครับเพ่ ผมใช้สายแวคคั่มอย่างเดียวเลยที่เป็นสี ที่เหลือ ดำ เดิม แท้ หมดครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้