b11 กับ ga16vtc เซ็ทโบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Deawz, 25 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Deawz

Deawz Member Member

40
    0
    6
    รบกวนถามผู้รู้ทุกท่านนะครับ ผมมีบี11อยู่อยากจะวาง ga16vtc+turbo จะต้องแปลงเยอะไหมครับ ต้องใช้งบประมานเท่าไหร่ครับ

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

เคยมีคนทำแล้ว ga16 + turbo ทั้งใน b11 และ b14

แต่ b11 วาง sr20de ก็น่าสนใจนะครับ :):):)

3. Deawz

Deawz Member Member

40
    0
    6
    วางแล้วมีปันหาจุกจิกตามมาไหมครับ.

4. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    พี่อาร์ตคร้ับ ผมว่า sr20 หน้าจะหนักไปรึเปล่าครับ
    กลัวอาการหน้าดื้อตามมานะครับ

ผมว่า ga turbo เหมือนในรูปก็เวิร์คนะครับ

5. xxart

3,202
    193
    0

เคยได้ยิน sr กับ ga ต่างกัน 50 kg

แต่ถ้ามาอยู่ในบอดี้ b11 ก็ไม่แน่ใจผลกระทบ :)

6. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    สมัยก่อนผมก็เ่คยจะเอา sr20 ลงใน B11 ครับ พี่อาร์ต
    ตอนนนั้นไปมิตติ้ง ปรึกษาทั้ง พี่ตี๋ พงษ์ธร พี่โบตั๋นและท่านอื่น
    บอกว่า ถ้านิสัยการขับไม่มุดเท่าไร ก็พอได้แต่ถ้าเป็นนักมุดประจำถนน
    อย่าลงเลย (แม้ ผมชอบมุดซะด้วย) ผมเลยมาจบกับ 4eโบ ครับ

ปล. แรงมากไปใน b11 กลัวบอดี้จะฉีกนี้สิครับ อายุปาเข้าไป 20+ ละ

7. น้ำมันเครื่องหาย

1.ผมใช้บี11 เปลี่ยนเครื่องเป็น GA15 เครื่องนอก หลังจากที่ใช้งานมาพักใหญ่ ฝาวาล์วบนมีรอยรั่วซึมของน้ำมันเครื่อง ให้ช่างเปลี่ยนซีลฝาวาล์วให้ใหม่ หลังจากเปลี่ยนมาขับกลับบ้าน(ให้เพื่อนขับรถผมบี11 นำหน้า ผมขับกระบะตามมาเห็นมีควันออกมาจากท่อไอเสียกลิ่นไหม้เหมือนน้ำมันเครื่องไหม้ พอใช้งานไปสัก 500 โลน้ำมันเครื่องหาย เติมเข้าไปใหม่ขับได้ระยะทางเท่าเดิมน้ำมันเครื่องก็หายอีกเกิดจากอะไรได้บ้างครับ เคยโพสเจอเขาบอกว่าลูกยางตีนวาล์วน่าจะรั่ว เลยทำให้น้ำมันเครื่องเข้าไปในห้องเผาไหม้ ไม่รู้ว่าสาเหคุนี้จริงหรือเปล่าครับ ถ้าจริงค่าซ่อมอยู่ประมาณเท่าไรครับ ถามช่างบอกว่ามันไม่น่าจะเกี่ยวกับการเปลี่ยนซีลฝาวาล์วนะครับ(ช่างบอกนะครับ) พี่ ๆ ที่ใช้ GA 15 ช่วยด้วยครับ ตอนนี้ไม่ขับไกลเลยครับ
    2.น้ำมันเครื่องแห้งมาสองครั้งแล้ว ข้างในเครื่องจะเป็นไรเปล่าครับ แต่ใส่น้ำมันเครื่องก็วิ่งได้ปกติครับ เสียงเครื่องเงียบ แต่ไม่รู้อาการที่ตามมาครับ

8. xxart

3,202
    193
    0

น่าจะเครื่องหลวมครับ

ปล : น่าจะสมัครสมาชิก จะได้ log in คุยกันยาวๆ :)

9. xxart

3,202
    193
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้