ว่ากันด้วยเรื่องรถผม!! ผมได้ไปจอดที่อู่ๆหนึ่งย่างโชคชัย4 เผื่อจ่ะซ้อม...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Ronnachai Saewong, 11 ตุลาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ว่ากันด้วยเรื่องรถผม!! ผมได้ไปจอดที่อู่ๆหนึ่งย่างโชคชัย4 เผื่อจ่ะซ้อม ได้ไปจอดรถไว้เมื่อ2เดือนที่แล้ว ผมได้โทรติดตามเปนระยะๆ ช่างอ่างว่ารอส่งเรื่องเข้าทางประกัน จนทุกวันนี้ยังไม่เริ่มเรยซักอย่าง ผมโทรถามบอกช่างคับถอดเครื่องมาให้ผมทำก่อนได้ป่ะคับ แล้วรถพี่ทำเส๊จก๊พอดีได้ใส่เรย ช่างปัดไปแต่ว่าอีกอาทิต1จ่ะโทรไปแจ้งๆ แต่ไม่เคยโทรมาเรยคับ เปนแบนี้ทุกครั้งที่โทรไป ตั่งแต่รอบที่ผมบอกว่าจ่ะมาเอาหัวตัดที่สั่งไว้เมื่อไหร่ บอกอาทิต1ไปเอาๆ นี้เข้าอาทิตที่3แล้วก๊ยังเงียบ วันจันนี้ผมกะว่าจ่ะโทรไปถามทางประกันว่า ทางอู่ได้ส่งเรื่องไปหรือยัง ถ้ายังไม่ส่งผมคิดว่าจ่ะยกเปลี่ยนที่ทำอู่ใหม่ แต่ช่างบอกส่งเรื่องไปประกันแล้ว ไม่รุทำใมรอนานแบบนี้ ยังไม่เริ่มซักอย่าง จอดทิ้งเปนซาก พูดส่งๆ ปัดไปเรื่อย ผมว่าจ่ะลากปลี่ยนที่ทำ มันจ่ะยุ่งยากกว่าใม๊คับ ขอบคุนร่วงหน้าครับผม!!

1. ปกติเคลมประกัน ทางอู่จะต้องประเมินราคาค่าซ่อมให้กับประกัน ซึ่งทางประกันควรจะต่อรองราคาซ่อมให้ถูกลง แล้วถึงอนุมัติซ่อม ซึ่งเคสของน้องถือว่าค่อนข้างหนัก ทำให้มองได้ 2 กรณี 1. อู่ทำงานช้าเอง 2. บริษัทประกันยังไม่สรุปเรื่องออกมา ทางที่ดี ควรหาอู่ที่สนิทกันทำ เรื่องย้ายที่ทำ ผมว่ามันไม่ยาก แต่เราควรแจ้งประกันก่อนว่า รถเราเข้าไปจอดตั้งแต่วันนั้นวันนี้ ยังไม่เริ่มทำ ติดปัญหาอะไร ถ้าเป็นเพราะอู่ช้า ผมขอเปลี่ยนอู่ได้ไหม ไปอู่โน้นนี่นั่น ก็ว่าไป ลองดูครับ เสียดายรถสวยๆ

2. ขอใบเครมจากประกัน ทีนี้จะไปซ่อมอีกอื่นๆก็ได้ครับ ขอจากประกันเลย ยกเว้นไม่ได้คือเจ้าหน้าที่ประกันกับเจ้าอู่สีหัวกัน

3. Kanpong OM

Kanpong OM Guest

0
    0
    0
    คุ้นๆ อู่ คนชื่อเก้า ป่ะครับเนี่ย

4. Kamolpong Wanthawornprasert ขอบคุนคับพี่ก๊อฟ คือติดปันหาที่ว่าทางอู่บอกผมว่าเพิ่งส่งเรื่องไปเมื่อ2-3วันที่แล้ว แต่จิงๆแล้วต้องมีพนักงานทางประกันมาประเมินราคากับทางช่างด้วยใช่่ใม๊คับที่ผมเข้าใจ แต่ทางอู่ไม่แจ้งอไรเรยคับ พอผมโทรไปสอบถามก๊อย่างที่บอกอ่ะครับ ปัดผมไปเรยๆโดยไม่มีกำหนดอ่าคับ คือผมแค่อยากทราบเรื่องราวบ้างแต่ทางอู่บอกแต่ว่าเด่วจัดการให้ๆ ซึ่งผมไม่รุอไรเรย

5. Natapong Khumroon ผมรอเชคกับทางประกันอีกทีอ่ะคับว่าทางช่างได้ส่งเรื่องไปจิงๆหรือป่าวอ่ะครับ

6. โทรไปหาประกันเลย จะได้รู้ว่ายังไงกันแน่

7. ไปบริษัทประกันเอง ใช่เวลา แปบเดียวครับได้ใบเครม เวลาผมเครมผมทำแบบนี้ จะเข้าอู่ไหนก็แล้วแต่ผมล่ะครับ

8. Kanpong OM ใช่ๆครับพี่ วันนี้ผมก๊เจอพี่มาน่ะครับ ตรงข้างๆอู่สีพี่มาต พอดีอู่นี้อาของผมแนะนำไปอ่ะคับ ที่ชื่อ ออดอ่ะครับ

9. Kamolpong Wanthawornprasert ใช่ครับพี่ กัวว่าเขาจ่ะบอกส่งๆไปหรือปัดๆไป ผมขอเอาเครื่องมาทำหรือจ่ะให้มาเอาของที่ผมจัดหา ก๊จ่ะบอกอีกอาทิตเด่วติดต่อไปๆ ไม่ให้กำหนดเรยคับ

10. Natapong Khumroon ผมได้ปรึกษาพี่ๆมา ก๊แนะนำแบบนี้แหล่ะคับ ผมก๊คิดว่าจ่ะเดินเรื่องเองดีกว่า

11. Sohc Coupe ไม่ใช่อู่ป่ะกันในเครืออ่ะคับ พอดีญาติกันแนะนำไปอ่ะครับ

12. Kanpong OM

0
    0
    0
    ผมแนะนำย้ายอู่เหอะครับ แกทำไม่ค่อยดี เอาใบเครมมาแล้วยกออกมาเลย แกถนัดทำซากขายอ่ะครับงานละเอียดผมไม่แนะนำจะจิงๆ

13. Kanpong OM ผมก๊คิดไว้แบบนั้นอ่ะครับพี่ พอดีพี่กวางเขาก๊บอกมาด้วย ทำกันเองน่าจ่ะดีกว่า

14. Kanpong OM

0
    0
    0
    อู่สีเยอะแยะ ทำเองมันไม่เนียนหรอก

15. Sohc Coupe สพาบวัรแรกที่ไป จนวันนี้ เหมือมเดิมครับ

16. Kanpong OM ทางเครื่องจ่ะมาทำกันเองอ่ะครับ เซพเงินด้วยครับ แต่ทางสีพี่เขาแนะนำไปเพื่อนพี่เขาที่ทำแบบในเครือประกันอ่าครับพี่

17. Sohc Coupe ดูจากวันที่ ที่ถ่ายอ่ะครับ ขวาล่วง วันนั้นผมแวะเอาเอกสารเครมไปส่งหลักจากจอดไป1-2วัน แต่ล่าสุสถ่ายมาได้2วันแล้วครับ

18. ถามไปก๊บอกว่าเด่วติดต่อไปๆ ผมเข้าใจน่ะครับว่าอู่ทุกอู่มีคิวต่อ แต่บอกผมก๊ยังดี ไม่ใช่บอกแต่ว่าอีกอาทิต2อาทิตจ่ะติดต่อไป พี่ๆคงเข้าใจผมน่ะครับ รถใครๆก๊อยากได้ไว้ๆ แต่นี้ยังไม่เริ่มอ่ะไรเรย ผมต้องรอไปอีกเท่าไหร่ ไหนจ่ะตัดต่อหัว ทำสี ช่วงล่าง เครื่องยน ไม่ปาไปปี1เรยอ่อครับ TT

19. ถ้าไม่ทำอะไรเลยเปนเดือนๆแบบนี้ ไม่แจ้งความคืบหน้า ยกออกเปลี่ยนอู่เถอะครับ ขั้นแรกนะครับ อู่ต้องเหนใจเจ้าของที่ใช้รถทุกวันด้วยครับ

20. บอส กษิดิ์เดช ใช่ครับๆ นี่ไม่มีโทรติดต่อมาเรยคับ มีแต่ผมโทรไป เอาง่ายๆน่ะครับ ขนาดผมโทรไปตามเรื่อง3-4รอบ ช่างแกยังไม่รุเรยว่าเบอร์ผมเบอร์อไร โทรไปกี่รอบๆก๊จำไม่ได้ว่าเปนผมทั้งๆที่ใช้เบอร์เดิมโทรไป ดูช่างเขาสนใจน่าดูเรยน่ะคับผมว่า ท้อเรยคับ!!

21. ไม่ใส่ใจก้อช่างเขาครับ เราผู้อุปโภค เลือกได้ สู้ๆครับ

22. ย้ายอู่เถอะคับ

23. บอส กษัดิ์เดช ผมเกรงใจด้วยคับเรยไม่ค่อยอยากมีปันหา เพราะอู่นี้มีคนแนะนำมาอีกที แต่เจอแบบนี้ผมว่าไม่ไหวจิงๆคับ

24. เข้าใจฟิวนะ คิดซะว่ารถเรา สู้ๆครับ

Werayyt Chutikunakorn วันจันนี้ผมจ่ะไปเดินเรืี่องแล้วคับ ผมเริ่มไม่สบายใจแล้วที่เอารถผมมาดองแบบนี้ จอดตากแดดตากฝน เปนที่ตากพรมไปเรย จังหว่ะผมแวะไปโดยไม่แจ้งก่อนด้วย เตอแบบนี้ เพลียคับ!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้