ถามคุณโบว์หน่อยครับ เรื่อง เครื่อง SR 20

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย naramit 405, 4 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. naramit 405

naramit 405 New Member Member

157
    0
    0
    1.วิธีดูกล่องโบกับไม่โบ
    2.เครื่องไม่โบจะติดโบต้องทำไรบ้าง

2. 406sR_SabA

406sR_SabA Member Member

131
    3
    18
    1. กล่องมันจะมีเบอร์อะครับ แต่ผฟมจำไม่ได้แล้วว่าเครื่องโบเป็นเบอร์อะไรบ้าง.........ขอเวลาค้นโพยก่อนนะครับ แล้วจะมารายงานครับ

2. เอาเครื่องไม่โบ มาเซ็ตโบผมว่าไม่คุ้มแน่ๆครับ และกลับจะไม่จบเอานะครับ........แต่ถ้าจะทำจริงๆ ก่อนอื่นก็คงต้องหาชุดอุปกรณ์เทอโบก่อนละครับ แล้วก็มาถึงตัวเครื่อง
    - ลูกสูบ ต้องเปลี่ยนแน่นอนครับ เอาลูกตัวเทอโบมาใส่ก็ได้แล้วครับ หรือจะปาด2J ใส่เลยก็ดีเหมือนกันนะครับทนหายห่วง
    - ปะเก็น ตัวโบจะหนากว่าครับ
    - ท่อนบนเหมือนกันครับ จะต่างกันที่องศาแคม ของN/A จะสูงกว่า ซึ่งดีอยู่แล้วไม่ต้องเปลี่ยนครับ

ใหญ่ๆก็คงมีเท่านี้ อะครับ

3. naramit 405

157
    0
    0
    ขอบคุงครับ

4. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ตามที่..โภว่าเลยคับพี่โต๊ด....เพราะผมก้อไม่ค่อยทราบถึงรายละเอียดของSR เท่าไหร่ อ่ะคับ....ให้คนที่เขาเล่นอยู่แล้วมาตอบจะชัวร์กว่าคับ.....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 ธันวาคม 2007
  5. naramit 405

157
    0
    0
    ถามต่อครับ เครื่องผมเป็นแบบไม่โบแต่มันเป็นฝาแดงนี่ชิครับเลยสงสัยว่าเค้าเอาเครื่องโบมาถอดโบออกหรือเปล่า หรือเค้าเอาฝาแดงมาแทนฝาเดิมมันครับ เลยอยากดูที่กล่องมันครับ หรือมีวิธีสังเกตุตรงไหนได้บ้างครับ โภ ตอบหน่อยนะครับ

6. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    เอสอาร์โบขับหลังเบอร์62ครับรู้เท่านี้อ่าครับ........อิอิ

7. 406sR_SabA

406sR_SabA Member Member

131
    3
    18
    เครื่องโบแล้วถอดโบออก คงวิ่งไม่ออกแน่ๆครับ เพราะ เครื่องN/Aต้องใช้กำลังอัดที่สูงกว่าครับ
    บางทีอาจจะสับฝาครอบวาล์วมา หรือทำสีมาก็ๆได้ครับ

จะดูยังไงดีล่ะ เพราะเครื่องSR มันมีหลายรุ่นอะครับ
    ไม่รู้ว่ากล่องเบอร์อะไรหรอครับ เด๋วจะลองเช็คให้ครับ

8. tump

tump New Member Member

230
    3
    0
    เรื่องกล่องไม่ทาบเหมือนกันครับ แต่เรื่องฝาแดงมันเปลี่ยนกันได้ครับ

9. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    ถูกครับ ฝามันทำสีกันได้นะ ถ้าเครื่องเทอร์โบ มาเอาเทอร์โบออกนะ เครื่องยนต์แทบไม่มีกำลังเลยครับ คงไม่ใช่หรอกครับ
    อาจจะแค่สับฝามาน่ะครับ

10. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ให้โบว์โทรถามคนเล่น sr ดีก่าครับ อิอิ

11. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    น่าน....มาแล้วเซียนSR...พังปายกี่ตัวแล้วอ่ะเพื่อน....555+

12. naramit 405

157
    0
    0
    ขอบคุณทุกคนเลยครับสงไสต้องเดิมไปก่อนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้