D15B กินน้ำมันผิดปรกติ ควรตรวจเช็คที่ไหนบ้างคับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย peachgame, 5 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. peachgame

peachgame New Member Member

3
    0
    0
    D15B กินน้ำมันผิดปรกติ ควรตรวจเช็คที่ไหนบ้างคับ

เพราะตอนนี้ ก็ทำมาหลายอย่างแล้ว ไม่ตรงจุด

เพื่อนๆ พี่ๆ ที่เคยลง D15B A/T มา แล้วมีปัญหากินน้ำมัน

แล้วแก้ไขแล้วดีขึ้น มาจากอุปกรณ์ตัวไหนบ้างครับ ที่ทำให้กินน้ำมันของรถ
    เลิกกินน้ำมันผิดปรกติครับ

2. a-ddd

a-ddd New Member Member

6
    0
    0

3. meinhard

meinhard New Member Member

9
    0
    0
    ต้องเช็คระบบไฟฟ้า ลองไล่สายไฟดูใหม่ เปลี่ยนท่อใหม่ 1.7 ก็พอ

4. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    ยังไม่หายอีกรึ

หวัดดีคับ เคยโทรไปคุยด้วยนานแล้ว ยังไม่หายอีกเหรอคับ ตอนนี้ผมกำลังจะลงเครื่องใหม่ ตัวเดียวกันเลย ขอให้แก้ได้ไวๆคับ

ยูร์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้