จะเอาฟลายวีล เดิมไปลดน้ำหนักคับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย noom2005, 12 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. noom2005

noom2005 New Member Member

20
    0
    0
    ถามเรื่องครัช จะเอาฟลายวีล เดิมไปลดน้ำหนักคับ แล้วต้องกลึงออกไปกี่มิล น้ำหนักลดลงจากเดิมเยอะป่าว วิ่งต่างจากเดิมยังไง จะสั่นไหม ผลดีหรือผลเสียเมื่อเทียบกับของเดิม เครื่อง b 16 ราคาค่าทำกี่บาทเอ่ย

2. i-key

i-key Member Member

47
    2
    8
    รู้แต่ว่าถ้าเอาออกมากไปลดจะไม่ค่อยมีกำลังครับ
    (กรณีที่มีผู้โดยสารนั่งเต็ม และเวลาขับรถขึ้นเนิน เวลาออกตัวต้องเร่งๆ และต้องขับรอบตึงตลอด
    ถ้ารอบหย่อนจะกระตุก )

ข้อดีก็มีครับถ้าเอาออกแบบได้น้ำหนักกำลังดีขับมันส์ครับ รอบขึ้นไว
    ส่วนเอาออกเท่าไหร่เดี๋ยวรอผู้รู้มาตอบละกันครับ

3. Spoon Zaa

Spoon Zaa New Member Member

73
    0
    0
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 ธันวาคม 2007
  4. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    ของ16เดมนี่ใช่ 8 โลป่าวครับ ของฝาแดง 6โล ถูกป่าวครับ
    ถ้าลองขับเปลี่ยนเป็นของฝาแดงแรกๆก็อารมณ์เปลี่ยนไปเยอะครับ

5. oodudom

oodudom New Member Member

190
    4
    0
    มีของblackyard specialเพิ่งถอด สนมั้ยครับ

6. kob_vtec

kob_vtec New Member Member

25
    0
    0
    ลดเหลือ 5.5 kg ครับ ใช้อยู่ไม่มีปัญหา

7. Padungpong

Padungpong New Member Member

59
    1
    0
    ของผม รอบเดินเบา ตั้งให้นิ่งยากมาก มันมีสวิงนิด ๆ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับฟลายวีลลดน้ำหนักหรือเปล่า แต่ช่างบอกมีส่วน

8. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    สวิงนิดๆน่าจะเกิดจากลิ้นปีกผีเสื้อรั่วมากว่าครับ บริเวณขอบๆปิดไม่สนิททำให้เดินเบาไม่เบา อย่างที่ควรจะเบา และเมื่อรอบสูงขึ้นมาแล้ว มอเตอร์ช่วยรอบเดินเบาหยุดทำงานรอบก็ร่วงพอร่วงมันก็ทำงานอีกเป็นอย่างนี้ไปเรื่อยๆกลายเป็นสวิงครับ :D

9. Padungpong

59
    1
    0
    มันสวิงนิด ๆ อ่ะครับ พอเบิ้ลเครื่องสวนไปทีนึง มันก็หาย งงเลยครับ ไม่รู้จะทำไง ถ้าเป็นงี้ผมควรเปลี่ยนลิ้นปีกใช่มั๊ยครับ

10. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ ไม่มีประโยชน์เพราะมันไม่มีอะไรเสีย ลองทำตามนี้ดูก่อนครับ

1ให้ลองใช้ Sonex ฉีดเข้าไปตามจุดหมุนของลิ้นปีกดูก่อน บางทีมันค้างเพราะมีสกปรกไปก่อตัวบริเวณนั้น ลองฉีดดูแล้วใช้มือเปิดปะกับลิ้นปีกแล้วปล่อยแรงๆให้มันตีแรงๆ ซักทีสองทีอาจจะหายแต่ถ้าไม่หาย

2ให้ลองคลายน๊อตยันประกับออกดู เพื่อให้มันปิดลงมาได้อีก แต่ยากสักหน่อยนะ

3ถ้าไม่ได้อีกให้ถอดลิ้นปีกไปให้โรงกลึงแถวบ้าน ถือโอกาสขยายลิ้นปีกไปเลย โดยการถอดลิ้นปีกที่เป็นแผ่นทองเหลืองกลมๆ ออกมาตีขอบๆเพื่อยืดเนื้อออกไปอีก แล้วเข้าเครื่องกลึงใหม่ให้มันกลม รับรองจบด้วยแรงแน่

11. Padungpong

59
    1
    0
    ถ้าขยายลิ้นปีกนี่ผมต้องจูน Power FC ใหม่หรือเปล่ครับ ตอนนี้ใช้ power fc อยู่อ่ะค๊าบ ถ้าต้องจูนใหม่ จะได้ ทำฝา เปลี่ยนแคม ไปเลยทีเดียว :D

12. Padungpong

59
    1
    0
    ปล. ลืมบอก มันเป็นตอนเปิดแอร์อ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้