แนะนำสถานที่เที่ยวครับ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย kamikaze_ho, 20 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kamikaze_ho

kamikaze_ho New Member Member

239
    0
    0
    เมื่อวันอาทิที่ผ่านมา( 17 /12/50) ผมขับรถมิร่าไป เที่ยว จุดหมายคือ พุน้ำร้อน หินดาด กาญจนบุรี

มีผู้โดยสาร 6 คน ได้ออกเดินทาง ตอน เวลา 05.30 กว่าๆ แวะจอดรับประทานข้าวในตัวเมือง

กาญจนบุรี ตอนเวลา07.40 กว่าๆ แล้วออกเดินทางต่อ ระหว่างทางมีหลงอยู่นิดหน่อย

รถไม่มีปัญหาอะไร ถึงจุดหมายตอนเวลา ประมาณ 10 .00

พุน้ำร้อนหินดาด เปงสถานที่เที่ยว ที่ น่าสนใจอยู่ ที่ 1 ครับ

เพราะว่า ค่า เข้าก็ถูก ผู้ใหญ่ 10 เด็ก 5 บาท แล้วที่ บ่อทั้งหมด4 บ่อ แต่ละบ่อจะร้อนไม่เท่ากัน

แล้วแต่ความชอบครับ และก็ มีห้องอาบส่วนตัว 40 บาท ละ ห้องรวม(แบบครอบครัวครับ) 200 บาท

ข้างๆบ่อน้ำพุร้อนจะมีน้ำตกไหลผ่าน ทำให้ เราเล่นได้ 2 แบบ ใครอยากจะเล่นน้ำเย็น ก็ลงน้ำตกได้

สถานที่เที่ยวนี่ ส่วนหนึง จะมีแต่ คนต่างชาติไปเล่นเยอะ (อย่างตอนผมไปก็ตูมเลย อย่างกับทะเล)

ท่านใดที่ยังไม่ลองไป ต้องลองครับ อยู่เลยไซโยคใหญ่ไปอีก 40 กว่าโล

แล้วก็ออกเดินทางกลับ ตอนเวลา บ่ายโมง ขากลับในระหว่างทางมีรถติดเป็นบ้างช่วง + กับ

แดนร้อนมากๆๆ ถึง บ้าน ตอนเวลา 4โมงเย็นกว่าๆ

ระยะทางรวมทั้งหมดที่ใช้ 610 กม
    ค่าน้ำมัน ที่ใช้ 95 ธรรมดาละลิตร 32.69 รวม 1400 บาท
    ออกมาเปง 14 โลลิตร
    ความเร็ว อยู่ประมาณ 100 ถึง 120

ใจจริง อยากไปถึงสังขะบุรี เพราะเส้นทางมันมาก นึกถึงอารมขึ้นดอยอินทรนนท์ แต่นี่โหดกว่า

จากพุน้ำร้อน ต้องไปอีก 100 กว่าโล ผมเชื่อว่า มิร่าผมขึ้นได้สบายเลย แต่ ผู้โดนสารจะ

เมารถก่อน ละ งบไม่พอ เลยต้องกลับ ครับ

ปล. ลงรูปไม่ได้................. เดี๋ยวจะมาลงให้อีกทีครับ

2. crazymann

crazymann Member Member

120
    0
    16
    อืม รถแรง กินน้ำมันดีจัง อิอิ อยากเห็นรูปไวๆ อยากไปมั่งด้วย ไม่ได้ไปกาญจนบุรี มา 7 ปีและ เศร้า...

3. kamikaze_ho

kamikaze_ho New Member Member

239
    0
    0
  4. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    จากชื่อสถานที่จำไม่ได้ แต่จากภาพที่เห็น จำได้ลางๆว่า
    ในวัยเด็ก พ่อเคยพาไป .... เห็นหน้าตาแบบนี้ ก็มีวัยเด็กกับเค้าเหมือนกันนะเว้ย !!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้