ขอรายละเอียดในการสมัครสมาชิก SiamDrifter ครับ...

การสนทนาใน 'Siam Drifter' เริ่มโดย Hilux Drifter, 6 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hilux Drifter

Hilux Drifter New Member Member

122
    0
    0
    -คือผมอยากขอความกรุณาขอทราบรายละเอียดในการสมัครสมาชิกหน่อยนะครับ เพราะว่ามีความสนใจในการ Drift มานานแล้วครับ ตั้งแต่ บอร์ด DMC แต่พอดีอยู่ต่างจังหวัด ก็ไม่ค่อยสันทัดเรื่องเส้นทางไปสนาม BRC เท่าไหร่นะครับ อยากจะไปฝึก Drift กับทางคลับด้วย ก็เลยอยากขอข้อมูลเส้นทางไปสนาม BRC , รายละเอียดการสมัคร , ค่าเสื้อคลับ , ค่าสติกเกอร์ , ....

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้านะครับที่ให้ข้อมูล

ปล. ไม่ค่อยมีเวลาหรอกครับ จันทร์-ศุกร์ ทำงาน เสาร์-อาทิตย์ เรียน..ครับ แต่ถ้าว่างเมื่อไรจะไปแน่นอนครับ....;)

ชื่อ.....สามารถ เกิดพรธรรม ( โต้ )
    อายุ......23
    ที่อยู่.......59/1 ต.ลาดงา อ.เสนา จ.พระนครศรีอยุธยา
    รถที่ใช้......TOYOTA Hilux Mighty X NA Full tuned + LSD
    อีเมลล์/[email protected]
    เบอร์โทรศัพท์......06-665-2401

2. FonNie

FonNie New Member Moderator Lady Member

214
    3
    0
    การที่คุณโต้ อยากเป็นสมาชิกสยาม ดริฟท์เตอร์ มันไม่ใช่เรื่องยากเลยค่ะ อันดับแรกขอให้คุณโต้ใจรักดริฟท์จริง พวกเราชาวสยามดริฟท์เนี่ย ไม่สนใจหรอกว่าคุณจะขับรถอะไร รถที่คุณใช้จะสามารถเอามาดริฟท์ได้มั้ย อย่างที่บอกไปแล้วว่า จุดประสงค์ที่มีสยามดริฟท์ขึ้นมาเนี่ย เราเปิดกว้างสำหรับทุกๆคนที่มีใจรักดริฟท์ ไม่จำเป็นว่าคุณต้องอยู่เฉพาะในกรุงเทพฯ เราเปิดกว้างสำหรับทุกคนที่อยู่ในประเทศไทย เพราะชื่อก็บ่งบอกอยู่แล้วว่า สยาม ดริฟท์เตอร์

สำหรับมีทติ้งของสยามดริฟท์ ส่วนมากแล้วพวกเราจะมีจัดขึ้นเกือบทุกๆเดือน แล้วในวันมีทติ้งเนี่ยเราก็สามารถมาร่วมฝึกซ้อมดริฟท์กันได้ สำหรับสถานที่ซ้อมก็จะเป็น ลานจอนรถร้านอาหาร Yes Indeed อยู่ตรงถนนเกษตร-นวมินทร์

แต่ถ้าสนใจจะไปดูดริฟท์รายการ X1R D1 Thailand 2006 ก็จะจัดขึ้นในทุกวันอาทิตย์ที่หนึ่งของทุกเดือน ที่สนาม BRC หลังซีคอนสแคว์ เพราะในรายการนี้ ก็มีสมาชิกในสยามดริฟท์ลงแข่งด้วยเหมือนกัน

สำหรับเสื้อคลับ ตอนนี้มีแต่แบบที่เป็นเสื่อเชิ๊ต ส่วนเสื้อยืดกำลังจะมีในอีกไม่ช้า แต่ถ้าสนใจเสื้อเชิ้ตราคาตัวละ 700 บาท สามารถระบุ size ได้ เสร็จแล้วสามารถส่ง ems ไปให้ได้ค่ะ

ส่วนสติ๊กเกอร์ ฟรี ค่ะ

ถ้าเข้ามากรุงเทพฯเมื่อไหร่สามารถติดต่อสมาชิกในสยามดริฟท์ได้ค่ะ เผื่อไว้สอบถามเส้นทางเวลาจะไปสนามหรือจะมามีทติ้ง

คุณกุ้ง 01-8415404 (แกนนำสยาม ดริฟท์เตอร์)
    คุณตั้มส์ 01-8312278
    หรือจะติดต่อ PR Siam Drifter ก็ได้ค่ะ

3. FonNie

FonNie New Member Moderator Lady Member

214
    3
    0
    แผนที่ Yes Indeed ค่ะ

4. Hilux Drifter

Hilux Drifter New Member Member

122
    0
    0
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณนะครับ....คุณ..ฝน (ถ้าผิดก็ขออภัยด้วย) ที่ให้ข้อมูล.....แล้วยังไงก็จะแวะไปทักทายละกันนะ ตอนนี้รถผมยังรอเก็บงานช่วงล่างใหม่อยู่อะครับ รถมัน 8 ปี แล้ว พวก ลูกยาง กับ ลูกหมาก ต้องทำใหม่ ยางก็ไกล้หมด ก็ไล่เก็บไปเรื่อยๆแต่อีกไม่นานนี้ก็คงเสร็จครับ .......แล้ว....ค่อย...ไป......แซ้ด.ด.ด.ด.ด....กันนะ

5. Hilux Drifter

122
    0
    0
    เออ...อ และก็รูปรถกระบะที่เห็นตรงรูปส่วนตัวนั้นนะไม่ใช่รถผมหรอก แต่เก็บมาเป็นแรงบันดาลใจ:rolleyes: ว่าเขาทำได้เราก็ทำได้ละนะ............:cool:

และถ้าสมาชิกท่านอื่นผ่านมาอ่านยังไงก็ทักทายกันก่อนก็ได้ครับ
    หรือถ้าไปอยุธยา เจอ รถ Mighty X สี Bronze ทะเบียน 9ฎ2281 กรุงเทพมหานคร ก็ทักทายได้นะครับ

อีกนิดนะครับ ถนนในอยุธยา มีหลายสายที่ทำไว้แล้วไม่ค่อยมีรถวิ่ง ไม่มีเขตชุมชน ไม่รบกวนใคร เอาไว้จะถ่ายรูปมาให้นะครับ

เดี๋ยวถ้าไปมิตติ้งด้วยเมื่อไหร่จะขน โรตีสายไหม ที่อร่อยสุดในอยุธยาไปให้กินกัน ถ้วนๆหน้าเลย.....:D

6. Thep Twenty

Thep Twenty New Member Member

50
    0
    0
    เราชอบกระบะดีเซลมากๆเลย

7. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    ยินดีต้อนรับน่ะครับ คุณโต้ เห็รูปรถกระบะนั้นแล้วผมชอบครับ เก็บใว้เป็นแรงใจ ก็ดีครับ แล้วว่างๆก็เข้ามาเล่นกันน่ะครับ ที่นี้เปิดกว้างเสมอครับ

8. H U S T 7 E R

H U S T 7 E R New Member Member

15
    0
    0
    ต้องใช้ทะเบียนสมรสในการสมัครสมาชิกไหมฮะ ? :cool:

9. Thep Twenty

Thep Twenty New Member Member

50
    0
    0
    ใช้ของกินเยอะๆเพื่อสมัครสมาชิกคับ เอิ๊กๆๆๆๆๆ ล้อเล่นหน่ะๆ

10. FonNie

214
    3
    0
    สมรสกะคุณกุ้ง นะร๋อ :D

11. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    แกมีแล้วเหรอตานัท

12. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0
    มา เลยครับ ไม่ต้องทางการ ก็ได้ครับ พี่โต้ ,,, มาๆ กัน ขำๆ เน้น ความมันส์และความฮา

ที่นี่ กันเองและ เปิดรับทุกคน คั๊บ ...

13. H U S T 7 E R

H U S T 7 E R New Member Member

15
    0
    0

บ้าเรอะ..... คนอื่นรู้หมดว่าชั้นกับพี่กุ้งน่ะ.........

14. kung 200 sx

344
    10
    0
    บดตูดดดดดดดด

15. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0

เห็นกันมา นาน ที่แท้ ลุงก็แอบเกย์

16. H U S T 7 E R

15
    0
    0
    เวลาแบทเทิ่ลอยู่หน้าจะขับไม่ดี....

เวลาอยู่หลังจะจี้ตูดเค้าได้สวยงาม...

เค้าเรียกมันมีแรงบันดาลใจ..... อิอิอิอิอิ

17. FonNie

214
    3
    0
    งานนี้ลุงกุ้ง โดนเต็ม เต็ม :D

18. H U S T 7 E R

15
    0
    0
    เกย์รุ่นใหญ่ขับรถสีส้ม

เกย์เด็กๆรุ่นเล็กขับสีชมพู

19. kung 200 sx

344
    10
    0
    ขำๆน่ะครับพี่น้องอย่าคิดมาก
    เออตานัท...เพิ่งสังเกตุรู้จักล็อกอินตั้งแต่เมื่อไหร่เนี้ย

20. H U S T 7 E R

15
    0
    0
    เพิ่งจะนึกได้ครับว่าควรจะล๊อคอิน..... แฮะๆๆๆๆ

พี่กุ้งผมมีปัญหากับครัชครับ ไว้จะโทรไปปรึกษาครับ

รถขับไม่ได้เลย เซ็ง...

21. kung 200 sx

344
    10
    0
    มีปัญหากับครัช!....ฟ้องศาลเลยครับ อิอิ

22. H U S T 7 E R

15
    0
    0
    ...........................................

23. Hilux Drifter

122
    0
    0
    ของผมก่อนเกิดอุบัติเหตุ ก็พึ่งไปทำครัชมาครับ มันมีเสียงดัง แอ้ก.แอ้ก....เหมือนเหล็กสีเหล็ก ก็เลยถอดเกียร์แยกเครื่องออกดู ปรากฏว่าสปริงที่แผ่นครัชหลุดออกมาครับ + ลูกปืนปลายเกียร์แตก + ลูกปืนขากดครัชแตก งานนั้นก็โดนครับ ค่าหวี 3S 1800 ค่าผ้า 3S อีก 3000 (ของ Toyota Mighty X เครื่อง 2L ใช้ของ 3S หน้าจะเป็น 10-11 นิ้วเนี่ยแหละ หวีกดแรงกว่า) ลูกปืนอีกราวๆ 400 + ซีลท้ายเกียร์ 200 +น้ำมันเกียร์ 400 ค่าเจียร์ Flywhell + ล้างหน้าอีก 400 เบ็ดเสร็จ ประมาณ 6000

ทำเสร็จออกมาครัช นิ่ม.. ได้ใจ รอบขึ้นเร็วกว่าเดิมนิดนึง แต่ตอนขับแรกๆ มันเหมือนรถคนละคันยังไงก็ไม่รู้บอกไม่ถูก......

เออ...ตอนถอดออกมาควรเอา Flywhell ไปล้างหน้านะครับนิ้ดเดียวพอ แค่เรียบ ไม่งั้นจะสั่นมากๆ ตอนออกตัว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้