ถามเรื่องเฟื่องท้ายหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย เฉินเห้าหนาน, 26 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    ถ้าเราวางRB20boเราควรจะใช้เฟื่องท้ายสักเท่าไหล่คับมันถึงจะบาล้านกันนะคับและมันติดรถอะไลมาคับ คือผมกำลังตัดสินจัยอยู่คับว่าจะวางเครื่องดีไหมรถผมมันเป็นเครื่องเดิมนะคับติดรถมาใช่เครื่องL20หรือเปล่าคับ R30ตัว GTXนะคับหรือว่าจะเอาเครื่องเก่ามาโมดีช่วยแนะนำหน่อยคับอยากได้แบบเบาเงินหน่อยคับ

1. GOF C110

GOF C110 New Member Member

319
    2
    0
    L 20 หรือเปล่า น่าสนใจแฮะ

08-1929-9496

2. denchai silapee

denchai silapee Member Member

132
    1
    18
    สงสัยจะได้เวลาแล้วใช่ไมพี่..... L กับ น้องน้ำหวาน...อิอิๆๆ:D:D

3. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    ต้องถามก่อนว่าของเดิมที่ติดรถอยู่ตอนนี้เป็นแบบไหน
    คานเเข็งหรือ อิสระ แล้ว

คานเเข็ง ถ้าของเดิม 30 ต้นอืด มากจำไม่ได้นะว่ามันเท่าไหร่.......
    ควรหาพวกเซดริก คราวน์ 4.1 ขึ้นไป เพื่อรอบต้นๆๆ หน่อย

ถ้าอิสระ.......ก็ง่ายหน่อยเปลี่ยนแค่ลูกเฟืองท้ายหา พวกรูเพลาให้ตรงกัน 5 รู หรือ 6 รู
    ส่วน อัตรา ทด มีเยอะแยะ ตั้งแต่ 3.9 - 4.1- 4.3
    อ่อ ที่ สัง คัง........ (ระวังเรื่องล้อด้วยนะคับ ระวังในที่นี้ ระวัง เรื่อง แปลงมาเป็น 5 รู114หรือยัง
    ถ้า ยัง ไปยกแพ พวกนี้มา ต้องเปลี่ยนล้อตามนะคับ หน้า หลัง ด้วย หรือไม่ ก็ต้อง อะแดปเตอร์ มาแก้ปัญหา
    ผมเเนะนำ 4.1 คับ...............ส่วน 4.3 มันจัดเกินไป ออกตัวลำบาก
    รายละเอียดมันเยอะ อธิบายเป็นตัวหนัง สือลำบาก......โทรมาถามดีก่า

ผมก็กำลัง จะยกแพใส่อยู่เหมือน กัน 20 โบ

4. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    เครื่องเดิม L สนใจขายไหม

ส่วนเรื่องเฟืองท้ายเครื่องเดิม ซะขนาดนี้ น่าจะเป็น 3.8 เพลาเล็ก ถ้าจะวาง RB20 เกียร์อะไรครับ
    ถ้า เกีย ทำมะดาก็ 4.1 ถ้า ออโต้ ก็ 4.3 คับ ถ้าไม่ซิ่งมาก ขับเรื่อยๆชิวๆ ถอดเฟืองท้ายเดิมแล้วแบกไปให้
    ร้านขายเฟืองท้ายตามเซียงกงดูให้ แล้วหาอัตราทดของ 4.1 มา แค่นี้เองคับ อย่าเอาตัวมีเต็ดนะ
    เพราะถ้ามีเต็ดจะเฟืองท้ายใหญ่ แล้วเดียวงานจะเข้า .......:D:D:D:D:D

5. น่าจะคานแข็งนะคับ

เพราะว่ารถมันเดิมหมดนะคับเดิมทั้งตัวและหัวจัยเลยพี่แล้วช่วยแนะนำหน่อยดิคับพี่ว่าจะทำเครื่องเดิมดีไหมแต่มันก้อวิ่งได้อยู่นะคับแล้วไอ้ทองขาวนะมันแปลงเป็น CDI ได้ไหมคับผมไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยน่ลยคับ ขอบคุนคับ

6. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    ถ้าถามว่าเครื่องเดิมดีมั้ย ...........หลายคนในนี้คง หนับหนุน
    ต้องถามเจ้าของว่าชอบแบบไหน.........ถ้าชอบ สบายๆๆ ชิวๆๆ
    ไม่ซีเรียสกับพวก
    ปลาซิว ปลาสร้อย......ที่จะคอยจิกตูด].....เวลา
    เจอรถคุณบนท้องถนน.......ถ้าทนได้ก็ ควรใช้เครื่องเดิมนี่แหละครับดีทื่สุด
    ประหยัดงบ.........แถมยังหาคนทำเดิมๆๆ จิงๆๆยากมาก.........ส่วนใหญ่
    จะธาตุไฟเข้า แทรกซะส่วนใหญ่ครับ............ส่วนเรื่องการแปลง ทองขาว
    เด๋วให้พวกผู้เชี่ยวชาญ.......เข้ามาไขข้อข้องใจอีกที.......ส่วนผมบ่ค่อยเชี่ยว
    เน้นแต่ช่วงล่าง...........คับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 ธันวาคม 2007
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้