รบกวนหน่อยคับ เรื่อง คอม้า อ่ะคับ

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย o"หรั่ง, 27 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. o"หรั่ง

o"หรั่ง New Member Member

87
    0
    0
    คือว่า รถผมใส่ปั๊ม R32 ตอนทำช่างเค้าตัด คอม้า แล้วเชื่อมหูยึดเข้าไปใหม่เลย
    แล้วตอนนี้ผมจะกลับมาใส่ปั๊มเดิม แต่ไม่อยากตัด คอม้า
    อยากถาม เพื่อนๆว่า ถ้าเบิกใหม่ คอม้า ใหม่เลยราคาประมาณเท่าไร
    แล้วถ้าเป็นมือสองนี่มีขายแถวไหนคับ หรือถ้าใครมีก็โพสเบอร์ไว้นะคับ
    ขอบคุณมากนะคับ

2. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ตามเชียงกงน่าจะมีอยู่บ้างนะครับ ต้องลองเดินหาดูถ้าไม่งั้นก็ให้ทางอู่หาให้ :D:D:D:D:D:D

3. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    เพื่อนผมซื้อมือสองมาพันก่าๆนะคู่นึง

4. o"หรั่ง

87
    0
    0
    ถามอีกอย่างนะคับ แล้วปกติที่ใส่ปั๊มกันนี่ทำแค่ตัวยึดขึ้นมา ยึดปั๊มใหม่ใช่ป่าว

5. ซัดดำ

ซัดดำ New Member Member

21
    0
    0
    ไม่ทราบว่าทำมาที่ใหนมักง่ายมาก ช่วยฝากเตือนเพื่อนๆด้วย เพื่อนผมก็มีคันหนึ่งไปทำแถวพระราม2ร้านค่อนข้างมีชื่อนะเชื่อมคอม้าเหมือนกันเลย จะต้องกลับมาถอนทิ้งแล้วหาร้านทำใหมเพราะใจมันรัก..

6. o"หรั่ง

87
    0
    0
    ผมไปโดนเขาฟันมาคับ เซ็งเลย คุยกันเรียบร้อย แต่พอไปเอารถเห็นว่าตัดออกไปแล้วไม่รู้จะพูดยังไงเลยทำใจ ครั้งเดียวเลยร้านนี้

7. kui white96

kui white96 New Member Member

97
    2
    0
    ส่วนมากเขาก็ตัด และเชื่อมใหม่ กันทั้งนั้นและครับ หาอู่ได้น้อยที่จะไม่ตัด หรืออาจจะตัดแต่จุดเดียว (เท่าที่ทราบมา) ของผมก็ต้องโดนตัด

ส่วนแปลงกลับของเดิมต้องหามือสองเอานะครับ

ราคาก็แล้วแต่ 1500-2500 แล้วแต่สภาพด้วยว่า ลูกปืนพร้อมใช้ไหม ถ้าหาของบ้านเราได้ก็จะดีมากๆๆเลยครับ

เพราะของผม ก็ต้องกลับมาใช้คอเดิม ก็ควานหาหลายที่เหมือนกัน ได้ของนอกมา แต่จุดยึดมันจะคนละตำแหน่ง เพราะจานนอก มันจะขนาดใหญ่กว่าของบ้านเรา เวลาซื้อต้องดูด้วยนะครับ และก็ขนาดของน๊อตด้วย

และดูด้วยนะครับว่า รถเรามีABSไหม เพราะมันจะต้องมีรูให้เสียบเซนเซอร์ABSด้วยนะครับ

ส่วนลูกปืนก็ ถ้าได้มาสภาพไม่ดี ก็ต้องเปลี่ยนลูกปืนด้วยนะครับ ลูกละประมาณ700-800บาท ไม่ใช่ของ0นะครับเทียบของเอา

และไหนจะค่าแรงแปลงกลับ อิอิ ลองดูนะครับ

แถวบ้านก็มีมันขายข้างละ900 คู่1800 ลูกปืนใช้ไม่ได้ๆแน่ๆ ร้านมันมีของไว้ส่งอู่ประกันนะครับ ราคามันแรง

8. o"หรั่ง

87
    0
    0
    ยังพอมีอยู่รึป่าวคับ คอม้า อ่ะคับ ตอนนี้จะเปลี่ยนจริงๆแล้ว ช่วยหาให้ผมหน่อยได้ป่าวคับ รถผมมี ABS ด้วยคับ ลองไปหามาแล้วไม่มีคับ รบกวนหน่อยนะคับ ทิ้งเบอร์ไว้ก็ได้ เดี๋ยวผมโทรไป ขอบคุณคับ

9. kui white96

kui white96 New Member Member

97
    2
    0
    ไว้จะถามให้นะครับ หรือหาไม่ก็ขายเบรกเดิมที่แปลงมา แล้วสับกับคนที่จะซื้อต่อเราก็ได้ครับ

081-535-5666 ลองโทรสอบถามได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้